กราบขอความช่วยเหลือจากพี่ๆชาวเหนือด้วยครับ เกี่ยวกับพระเครื่องหลวงปู่แหวน - webpra

หัวข้อ: กราบขอความช่วยเหลือจากพี่ๆชาวเหนือด้วยครับ เกี่ยวกับพระเครื่องหลวงปู่แหวน

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

กราบขอความช่วยเหลือจากพี่ๆชาวเหนือด้วยครับ เกี่ยวกับพระเครื่องหลวงปู่แหวน
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
chatcyoo
ตั้ง: 5 ตอบ: 6
คะแนน: 0
รายละเอียด

ด้วยความสัตย์จริงครับ ผมอยากได้พระของหลวงปู่แหวนมาใช้บูชาติดตัว แต่ไม่ทราบข้อมูลใดๆเลยเกี่ยวกับพระรุ่นนี้ รวมทั้งเก๊หรือแท้ด้วย หากพี่ท่านใดพี่ความรู้เกี่ยวกับพระของหลวงปู่ท่าน รบกวนให้ข้อมูล รวมทั้งตรวจสอบให้ด้วยนะครับ  กราบขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ .... ชัชวาลย์....

กราบขอความช่วยเหลือจากพี่ๆชาวเหนือด้วยครับ เกี่ยวกับพระเครื่องหลวงปู่แหวน กราบขอความช่วยเหลือจากพี่ๆชาวเหนือด้วยครับ เกี่ยวกับพระเครื่องหลวงปู่แหวน
โพสต์เมื่อ จ. - 27 ต.ค. 2557 - 17:42.05
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
chatcyoo
ตั้ง: 5 ตอบ: 6
รายละเอียด

ได้ข้อมูลเพิ่มว่า เป็นรุ่นตำรวจบรรเทาสาธารณะภัยปี2522 เล่นเป็นมาตราฐานสากลในสายหลวงปู่แหวน ราคาไม่แพง น่าจะหลักร้อยเหมือนกัน องค์นี้มีหวังว่าจะแท้ไหมครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 27 ต.ค. 2557 - 19:02.27
ความคิดเห็นที่ 2:
sahadhamma
ตั้ง: 8 ตอบ: 42
รายละเอียด

แท้คะ

โพสต์เมื่อ จ. - 03 พ.ย. 2557 - 11:28.50