เหรียญสลึงแจกทาน รบกวนชี้แนะด้วยครับ - webpra

หัวข้อ: เหรียญสลึงแจกทาน รบกวนชี้แนะด้วยครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เหรียญสลึงแจกทาน รบกวนชี้แนะด้วยครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
muangsing
ตั้ง: 5 ตอบ: 6
คะแนน: 0
รายละเอียด

รบกวนชี้แนะด้วยครับว่าเหรียญแท้ไหมครับ ได้จากญาติมาครับ  ขอบพระคุณมากครับ

เหรียญสลึงแจกทาน รบกวนชี้แนะด้วยครับ เหรียญสลึงแจกทาน รบกวนชี้แนะด้วยครับ
โพสต์เมื่อ ส. - 12 เม.ย. 2557 - 17:06.11
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
muangsing
รายละเอียด

รุปเพิ่มเติมครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 12 เม.ย. 2557 - 17:11.30
ความคิดเห็นที่ 2:
เด็กตลาดช่องแค
ตั้ง: 6 ตอบ: 345
คะแนน: 49
รายละเอียด

เหรียญที่สองเพี้ยนเยอะครับ  ส่วนเหรียญแรก ขอรูปใหม่ชัดๆๆคมๆๆด้วยครับ ไม่เอาที่รูปเล็กมาขยายใหญ่แบบนี้นะครับภาพมันแตกไม่คม ถ้าถ่ายใหม่รบกวนถ่ายตรงคอระฆัง กับร่องระหว่างขอบกับเส้นระฆัง ตรงตำแหน่ง7 นาฬิกา ครับ

ลองศึกษาดูนะครับ

http://www1.g-pra.com/guaranteepra/index.php?action=showpra&show_club=29&pra_id=1255

สรุปจากรูปนะครับองค์สองผมมีความเชื่อว่าเป็นพระนอกวัดช่องแค ส่วนองค์แรกขอข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ ไม่กล้าฟันธง แต่อย่าเชื่อผมมากรอฟังความเห็นท่านอื่นด้วยนะครับผมผิดได้ผมไม่ใช่เซียนพระแค่ลูกหลานหลวงปู่ครับ ขอบคุณครับผม

โพสต์เมื่อ อ. - 15 เม.ย. 2557 - 07:25.20
ความคิดเห็นที่ 3:
muangsing
รายละเอียด

ขอบคุณมากนะครับคุณเด็กตลาดช่องแค เดี๋ยวจะลองถ่ายใหม่อีกครั้งครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 15 เม.ย. 2557 - 08:01.47