รบกวนสายตรงและผู้รู้ด้วยครับ พระสามสมัย ใช่หลวงปู่แหวนไหมครับ - webpra

หัวข้อ: รบกวนสายตรงและผู้รู้ด้วยครับ พระสามสมัย ใช่หลวงปู่แหวนไหมครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

รบกวนสายตรงและผู้รู้ด้วยครับ พระสามสมัย ใช่หลวงปู่แหวนไหมครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
มืองาน
ตั้ง: 108 ตอบ: 216
คะแนน: 11
รายละเอียด

ดีไม่ดี น้อมรับทุกความคิดเห็น ขอบคุณล่วงหน้าครับ 

ผมหาข้อมูลมีพระสามสมัยที่หลวงปู่แหวนสร้างแต่ฐานอุดกริ่ง แต่องค์นี้ไม่มีกริ่งฐานเป็นรอยตะไบครับ

รบกวนสายตรงและผู้รู้ด้วยครับ พระสามสมัย ใช่หลวงปู่แหวนไหมครับ รบกวนสายตรงและผู้รู้ด้วยครับ พระสามสมัย ใช่หลวงปู่แหวนไหมครับ
โพสต์เมื่อ ส. - 22 มี.ค. 2557 - 03:39.50
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
มืองาน
ตั้ง: 108 ตอบ: 216
คะแนน: 11
รายละเอียด

ฐานครับ พระบ้านใส่ครอบแก้วไว้ ผมถอดครอบแก้วออก ที่เห็นเหนียว ๆ น่าจะเป็นกาวครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 22 มี.ค. 2557 - 03:41.10
ความคิดเห็นที่ 2:
หนุ่มเหนือ
ตั้ง: 49 ตอบ: 990
คะแนน: 275
ร้านค้า:
รายละเอียด

ไม่ใช่ของ หลวงปู่แหวน ครับฝีมือยังห่าง   
ขอบคุณ เจ้าของรูปคัรบ

หลวงปู่แหวน - กริ่งสามสมัย ปี๒๐ 

โพสต์เมื่อ ส. - 22 มี.ค. 2557 - 11:59.37