รบกวนสายตรงด้วยคับ หลวงพ่อพรหม เนื้อตะกั่วชาร์ปรถไฟครับ . - webpra

หัวข้อ: รบกวนสายตรงด้วยคับ หลวงพ่อพรหม เนื้อตะกั่วชาร์ปรถไฟครับ .

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

รบกวนสายตรงด้วยคับ หลวงพ่อพรหม เนื้อตะกั่วชาร์ปรถไฟครับ .
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
sampan01
ตั้ง: 109 ตอบ: 120
คะแนน: 4
ร้านค้า:
รายละเอียด

หลวงพ่อพรหม เนื้อตะกั่วชาร์ปรถไฟครับ .

รบกวนสายตรงด้วยคับ หลวงพ่อพรหม เนื้อตะกั่วชาร์ปรถไฟครับ . รบกวนสายตรงด้วยคับ หลวงพ่อพรหม เนื้อตะกั่วชาร์ปรถไฟครับ .
โพสต์เมื่อ ส. - 15 มี.ค. 2557 - 04:16.42
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
sampan01
ตั้ง: 109 ตอบ: 120
คะแนน: 4
ร้านค้า:
รายละเอียด

โค้ช๙0ตัวใหญ่คับ

โพสต์เมื่อ ส. - 15 มี.ค. 2557 - 04:18.12
ความคิดเห็นที่ 2:
เด็กตลาดช่องแค
ตั้ง: 6 ตอบ: 345
คะแนน: 49
รายละเอียด
ผมดูอย่างไรก็ไม่ใช่เนื้อชาร์ปรถไฟ เนื้อชาร์รถไฟ จะเป็นเนื้อโลหะ ที่แข็งแกร่งมากครับ ในยุดที่ทันหลวงพ่อ เป็นชาร์ปรถไฟ รถจักรไอน้ำ ต้องหล่อ แต่องค์นี้เป็นร่องแล้ว ขูด แบบเนื้อตะกั่วเลย และถ้ามาดูพิมพ์ก็ไม่ใช่ด้วยครับ สรุปจากรูปผมมีความเชื่อว่าเป็นพระนอกวัดช่องแค แต่อย่าเชื่อผมมากผมผิดได้ผมไม่ใช่เซียนพระแค่ลูกหลานหลวงปู่นะครับ อย่างไรรอฟังความเห็นท่านอื่นด้วยนะครับขอบคุณครับผม
โพสต์เมื่อ ส. - 15 มี.ค. 2557 - 16:03.11