รบกวน รูปหล่อหลวงพ่อพรหม ด้วยครับ - webpra

หัวข้อ: รบกวน รูปหล่อหลวงพ่อพรหม ด้วยครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

รบกวน รูปหล่อหลวงพ่อพรหม ด้วยครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ตี๋เล่นพระ
ตั้ง: 1 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

เพื่อนสอบถามมา ดูไม่เป็นครับ ดีไม่ดี ขอจังๆครับ

รบกวน รูปหล่อหลวงพ่อพรหม ด้วยครับ รบกวน รูปหล่อหลวงพ่อพรหม ด้วยครับ
โพสต์เมื่อ จ. - 14 ต.ค. 2556 - 15:23.49
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
เด็กตลาดช่องแค
ตั้ง: 6 ตอบ: 345
คะแนน: 49
รายละเอียด

เขาทำล้อ ก้นระฆังนะครับ แต่พระขาดซึ่งความคมชัดแบบธรรมชาติพระปั๊มนะครับ พิมพ์ผิดเพี้ยน

สรุปจากรูปผมมีความเชื่อว่าเป็นพระนอกวัดช่องแคแต่อย่าเชื่อผมมากผมผิดได้ผมไม่ใช่เซียนพระแค่ลูกหลานหลวงปู่นะครับขอบคุณครับผม

โพสต์เมื่อ อ. - 15 ต.ค. 2556 - 08:59.47