ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ เรื่องนางพิมของหลวงปู่อั๊บครับ - webpra

หัวข้อ: ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ เรื่องนางพิมของหลวงปู่อั๊บครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ เรื่องนางพิมของหลวงปู่อั๊บครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ramin_sukimm
ตั้ง: 30 ตอบ: 148
คะแนน: 62
รายละเอียด

เคยได้ยินมาว่าได้มีการสร้างนางพิมเป็นเนื้อตะกั่วที่ใส่เหล็กไหลไว้ด้วย  เห็นว่าทำในช่วงยุคต้น ๆ เรื่องนี้เป็นความจริงหรือไม่ครับ  พอมีใครให้ข้อมูลที่ถูกต้องได้ไหมครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 18 ก.ย. 2556 - 20:04.50
ยังไม่มีความคิดเห็น