วิธีการขายที่เอาเปรียบ - webpra

หัวข้อ: วิธีการขายที่เอาเปรียบ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

วิธีการขายที่เอาเปรียบ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: -24
lucky357
ตั้ง: 21 ตอบ: 21
คะแนน: -24
รายละเอียด

ยกตัวอย่างเช่นตั้งราคาพระไว้100เคาะที่ละ20บาทเคาะที่เดียว120บาทแล้วก็ถึงราคาขั้นต้ำเลย

แต่ไม่มีการแจ้งก่อนว่าเคาะเดียวจบเคาะเดียวแดงมีบางเจ้าไม่มีการแจ้งนะครับผมไม่ยากบอกชื่อ

ผมเข้าใจการค้าขายแต่ทำแบบนี้มันเป็นการเอาเปรียบนะครับเพราะเวลาเคาะได้โดยไม่ตั้งใจก็

โดนต้ำว่าไม่ตั้งใจซื้อแล้วมาเคาะเล่นแล้วผมถามหน่อยถ้าพวกคุณมีการแจ้งว่าเคาะเดียวจบคุณ

รองดูสิว่าใครเขาจะเข้ามาเคาะเล่นแต่บางร้านไม่มีการแจ้งแล้วมาพูดว่ากันปิดไม่จริงบ้างบางที่

เขาไม่ตั้งใจครับผมจึงยากให้มีการแจ้งให้ชัดเจนหน่อยครับหรือทำเป็นกฎข้อบังครับเลยก็ได้ครับ

ขอขอบคุณครับถ้านำวิธีผมไปปรับปรุงร้านบางร้านให้ดีขึ้น ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 29 ส.ค. 2556 - 23:54.27
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: -18
ดำสุพรรณ
ตั้ง: 77 ตอบ: 96
คะแนน: -17
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถูกต้องนะครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 30 ส.ค. 2556 - 00:08.22
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 18
วังเทวี
ตั้ง: 100 ตอบ: 858
คะแนน: 289
ร้านค้า:
รายละเอียด

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า ผมไม่ได้เป็นคนกดลบ คุณนะครับ ผมไม่เคยกดลบใคร 

ผมจะเข้ามาแสดงความคิดเห็นตั้งแต่ตอนเช้าแล้ว แต่รู้ว่าเดี๋ยวต้องมีคนกดลบแน่ๆ แล้วคุณจะเข้าใจผิดคิดว่าผมเป็นคนกดลบ แล้วก็ลบคืนอะไรทำนองนั้น เพราะความคิดเห็นของคุณ ไม่น่าจะถูกต้องนะครับ

และผมเชื่อว่าเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านก็เกรงจะเกิดความเข้าใจผิดดังกล่าว จึงไม่ได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ

ในกระดานประมูลนั้น จะเคาะเดียวหรือกี่เคาะ จะบอกหรือไม่บอก เป็นสิทธิ์ของผู้ตั้งประมูลครับ

ถ้าคุณเคาะประมูล ย่อมหมายความว่าคุณนั้น พร้อมที่จะซื้อพระองค์นั้น ในราคาที่คุณเคาะ ถ้าคุณไม่พร้อมซื้อ แล้วคุณจะเคาะไปเพื่ออะไรครับ

กรณีที่คุณเคาะแล้วแดง(ถึงราคาขั้นต่ำ) คุณก็ต้องยอมรับ เพราะว่าก่อนเคาะคุณเองก็ต้องเตรียมใจไว้ให้พร้อมแล้วว่า ถ้ามันแดงขึ้นมา คุณก็พร้อมที่จะซื้อในราคาที่เคาะไป

นี่เป็นกระดานประมูลที่ให้ ผู้ต้องการซื้อ เข้ามาเสนอราคาที่ตนเองซื้อได้ ไม่เป็นการค้าที่เอาเปรียบตามที่คุณ เข้าใจผิด นะครับ 

โพสต์เมื่อ ศ. - 30 ส.ค. 2556 - 14:49.15
ความคิดเห็นที่ 3:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 9
somdet05
ตั้ง: 67 ตอบ: 145
คะแนน: 12
ร้านค้า:
รายละเอียด

เห็นด้วยกับคุณวังเทวีครับ คนเคาะต้องพร้อมก่อนตัดสินใจ

โพสต์เมื่อ ศ. - 30 ส.ค. 2556 - 15:23.26
ความคิดเห็นที่ 4:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ดำสุพรรณ
ตั้ง: 77 ตอบ: 96
คะแนน: -17
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถูกต้องทั้ง2คนเลยแล้วแต่ความคิดเห็นที่แตกต่างกันนะครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 30 ส.ค. 2556 - 23:31.49
ความคิดเห็นที่ 5:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 8
จุลวิช
ตั้ง: 28 ตอบ: 85
คะแนน: 9
ร้านค้า:
รายละเอียด

เห็นด้วยกับคุณวังเทวีอีกเสียงครับ ถ้าเราไม่ชอบ ไม่อยากได้พระองค์นั้นก็ดูแล้วผ่านไปอย่าไปเคาะเล่นครับ เพราะถ้าโดนขั้นต่ำ เราก็ต้องรับผิดชอบตามกฏเว็บครับ

ทุกการเคาะราคานั้นจึงหมายถึง คุณพร้อมจะซื้อในราคานั้นครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 31 ส.ค. 2556 - 17:03.22
ความคิดเห็นที่ 6:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 7
4เสือ
ตั้ง: 5 ตอบ: 42
คะแนน: 26
รายละเอียด

เคาะที่เราอยากได้จริง ๆ เท่านั้นครับ ดีที่สุด

โพสต์เมื่อ ส. - 31 ส.ค. 2556 - 17:21.48
ความคิดเห็นที่ 7:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 8
บอยบอล
ตั้ง: 121 ตอบ: 1765
คะแนน: 210
รายละเอียด

"โปรดตั้งสติ พิจารณาให้ดี ก่อนร่วมเคาะประมูลทุกครั้ง"

ไม่ต้องการซื้อราคานั้น

อย่าไปเคาะครับ ให้ตัดใจ ปล่อยผ่านไปเลย 

Feedback ท่านก็เยอะ ไม่ควรจะมาเข้าใจผิดด้วยเรื่องเล็กน้อยเพียงเท่านี้ครับ (ปล. ผมก็ไม่ได้กดลบใครนะ)

โพสต์เมื่อ ส. - 31 ส.ค. 2556 - 20:11.17
ความคิดเห็นที่ 8:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 5
หนุ่ยพุทธบูชา
ตั้ง: 188 ตอบ: 863
คะแนน: 367
รายละเอียด

อยากให้เพื่อนผู้ตั้งกระทู้.. ใช้ข้อมูล-เหตุผลให้มาก.. ใช้ความรู้สึก!..ส่วนตัวให้น้อย แล้วเหตุการณ์ลักษณะแบบนี้ก็จะไม่เกิดขึ้นนะครับ.

อำนาจ!..การเคาะแต่ละครั้ง อยู่ในมือท่าน.. ไม่มีใคร?..มาบังคับท่านได้..นอกจากตัวท่านเอง.. จริงไม๊..

ผมแค่.. เข้ามาอ่านและแสดงความคิดเห็น.. แต่ไม่เคยกดลบใคร.ให้แต่.. บวก.

โพสต์เมื่อ อา. - 01 ก.ย. 2556 - 11:09.29
ความคิดเห็นที่ 9:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 4
ตุ๊ต๊ะ
ตั้ง: 29 ตอบ: 43
คะแนน: 6
ร้านค้า:
รายละเอียด

ในกฎของทางเว็ป น่าจะมีคำตอบครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 02 ก.ย. 2556 - 17:04.33
ความคิดเห็นที่ 10:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 4
finally
ตั้ง: 23 ตอบ: 482
คะแนน: 27
รายละเอียด

เคาะแล้วแดง ก็ได้ราคาถูก ก็ น่าจะถูกใจ นิ....คงกลัวเก๊ มั้ง ....เวปฯนี้ มีกฎประกันพระแท้ เล่นง่ายกว่า แผงข้างถนนมากมาย....

โพสต์เมื่อ อ. - 03 ก.ย. 2556 - 08:54.47
ความคิดเห็นที่ 11:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 7
พระเอกพระเครื่อง
ตั้ง: 38 ตอบ: 1896
คะแนน: 63
รายละเอียด

เคาะ แล้วแดง แทนที่จะดีใจ กลับมาว่าคนขาย

แล้วที่เคาะ เคาะไปเพื่ออะไรครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 03 ก.ย. 2556 - 13:04.20
ความคิดเห็นที่ 12:
prasat
ตั้ง: 89 ตอบ: 228
คะแนน: 12
รายละเอียด

*** พิจารณาให้ดีก่อนประมูลครับ ไม่ว่าผู้ตั้งประมูลจะแจ้งว่าเคาะเดียวแดง หรือไม่ได้แจ้งก็ตาม การประมูลก็เป็นเหมือนการคาดเดา การคาดคะเน ไครประมูลสูงสุดก็ได้ไป ถ้าเราตัดสินใจเคาะประมูลไปแล้วก็ถือว่าเราถูกใจและพอใจพระรายการประมูลนี้ ถ้าถึงขั้นต่ำก็ขอให้รับผิดชอบตามกฏของเวป แต่ถ้าไม่ถึงขั้นต่ำก็สู้กันต่อไปจนถึงราคาที่เราพอไหว ไม่ใช่ใส่ราคามากเกินไปจนตัวเองและไม่มีเงินโอน จะทำเสียเครดิตหมด คะแนน feed back  ไม่ว่าราคาพระจะราคาพระหลักสิบ หลักแสน หรือหลักล้าน ก็คะแนน feed back  1 เหมือนกันทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่ตัวเราจะให้คะแนนเป็น +1 , 0 , -1 เท่านั้นเอง เครดิตดีหรือเสียอยู่ที่ตัวเราเป็นผู้กระทำครับ ***

+++ ถ้าสนใจรายการไหน ยังไม่พร้อม หรือรอดูองค์อื่นๆๆก่อน  ก็กดที่ ### จัดเก็บรายการนี้ ### ที่ทางเวปเขาทำให้ เอาไว้ก่อนก็ได้ครับ ใช้ให้เป็นประโยชน์ ทำแบบนี้ก็สบายใจทั้งสองฝ่ายครับ +++

โพสต์เมื่อ อ. - 03 ก.ย. 2556 - 21:39.40
ความคิดเห็นที่ 13:
หนุ่มเหนือ
ตั้ง: 49 ตอบ: 990
คะแนน: 275
ร้านค้า:
รายละเอียด

เหมือนที่หลายๆท่านบอกครับ ก่อนเคาะทุกครั้งต้องคิดก่อนนะครับ ว่าพร้อมจะเช่าพระองค์นั้นหรือไม่ ถ้าเกิดราคาถึงขั้นต่ำ ถ้าไม่พร้อมก็ไม่ต้องเคาะครับ 

ส่วนวิธีการ ตั้งราคาประมูล ว่าเคาะเท่าไหร่ถึงขั้นต่ำ เคาะเดียวหรือสองครั้ง หรือเคาะสิบครั้งยังไม่แดง 

อันนี้มันเป็นเทคนิคของแต่ละคนครับ ไม่ทราบว่ามันเอาเปรียบผู้บริโภคตรงใหนครับ กฏกติกาก็มีอยู่แล้ว เริ่มเท่าใหร่ เคาะเพิ่มขึ้นครั้งละกี่บาท ชอบเท่าไหร่ก็เคาะกันไปตามสะดวก 

ส่วนราคาถ้าบอกก่อนก็ไม่ตื่นเต้นสิครับ เคาะไปลุ้นไปแบบนี้สนุกดีนะครับ โชคดีได้ของถูกก็มีให้เห็นมาเยอะแล้วครับ

ปล. ถ้าไม่อยากซื้อแต่อยากรู้ราคาก็โทรหาเจ้าของพระ หรือส่งข้อความคุยกัน ผ่าน mail box ก็ได้ครับไม่เสียตังค์ครับ 

โพสต์เมื่อ อ. - 03 ก.ย. 2556 - 21:58.02
ความคิดเห็นที่ 14:
พรมคีรี
ตั้ง: 21 ตอบ: 90
คะแนน: 19
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอแดงความคิดเห็นส่วนตัวน็ะครับ

ชอบก็เคาะไม่ชอบก็ไม่ต้องเคาะ และเคาะที่ราคาที่ตัวเองคิดว่าซื้อได้แพงก็ไม่ซื้อชอบที่ราคาพอใจ

คงไม่เคาะเล่นถ้าไม่ชอบเพราะไม่รู้จะเคาะเล่นไปทำไม ผมเองจะซื้อมากกว่าขาย(เสียดายพระ ไม่อยากขาย)

ไม่ใช่วิธิการขายขายแต่อย่างใด ส่วนตัวครับคิดว่าดีเสียอีกถ้าเคาะครั้งเดียวถึงขั้นต่ำเลย ถ้าได้แบบทีเดียวขั้นต่ำตลอดก็ดีครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 06 ก.ย. 2556 - 17:47.57
ความคิดเห็นที่ 15:
dorn80
ตั้ง: 73 ตอบ: 558
คะแนน: 184
รายละเอียด

ประสพการณ์ส่วนตัวสักหน่อยครับ ลองสังเกตุดูซักหน่อยก็น่าจะรู้ครับว่าราคากลางพระแบบนี้ควรจะอยู่ที่เท่าไร ถ้าผู้ประมูลตั้งใว้สูงใกล้เคียงกันก็ให้เดาได้เลยว่าเคาะเดียวแดงแน่ หรือว่าพระองค์เดียวกันแต่เปิดราคาที่ ต่ำมากให้หลายเคาะอันนี้ปลอดภัย คุณอาจเคาะติดราคาเอาใว้ได้ ในอีกกรณีหนึ่ง อาจเป็นราคาวัดใจครับมีให้เห็นในหลายๆที่ พระหลักราคากลางหมื่นแต่เปิดวัดใจไปเลย  ร้อยเดียวแดง "เวลาได้ของถูกก็ไม่ค่อยร้องกันหรอกครับแต่เวลาแดงแบบไม่ตั้งใจแพงก็บ่นคนขาย" ลองไปเคาะพระผมที่ตั้งประมูลในกระดานหลวงปู่ทิมซิครับคุณเคาะ 100 ครั้งยังไม่แดงเลย เรื่องจริงครับ มีราคาปิดแน่นอน ครั้งละ 10 บาทครับ ไม่ต้องคิดมากครับขอให้สนุกกับการร่วมประมูลครับไม่มีใครมาจับมือเราไปเคาะได้ถ้าเราไม่ชอบซะอย่าง...

โพสต์เมื่อ จ. - 09 ก.ย. 2556 - 00:45.32
ความคิดเห็นที่ 16:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
swss
swss (119) 49.49.179.164
ตั้ง: 33 ตอบ: 153
คะแนน: 17
รายละเอียด

เห็นด้วยครับกับทุกท่่าน  พิจารณาให้ดีก่อนเคาะ..........บางท่านก็ตั้งราคาขายไว้แล้วครับ

ถ้าคิดว่าถูกกว่าทั่วไปก็เคาะ  โดนก็ดีได้ของถูก  ถ้าเก๊ก็คืนตามกฎ  (แจ้งเวปด้วยว่าโดนพระเก๊)

เพราะการตั้งประมูลเวปก็บอกแล้วว่า  

"โปรดมั่นใจ 100% ว่าพระที่คุณจะร่วมประมูลเป็น พระแท้ 100% หากมีการตรวจพบว่าพระเก๊ โดย Webmaster หรือ จากการโหวตของสมาชิกตั้งแต่ 3 คนขึ้นไป คุณมีสิทธิ์ที่จะโดนแบนตามกฎของ เว็บ-พระ.คอม"

เพราะกฏต้องเป็นพระแท้เท่านั้นครับ............

โพสต์เมื่อ ศ. - 13 ก.ย. 2556 - 11:03.41
ความคิดเห็นที่ 17:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
บางพุทรา
ตั้ง: 16 ตอบ: 98
คะแนน: 21
ร้านค้า:
รายละเอียด
ตุ๊ต๊ะ:

ในกฎของทางเว็ป น่าจะมีคำตอบครับ

ชอบความเห็นคุณตุ๊ต๊ะ มากครับ สั้นๆ ง่ายๆ แต่ได้ใจความ

โพสต์เมื่อ ศ. - 13 ก.ย. 2556 - 17:31.17
ความคิดเห็นที่ 18:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 3
4เสือ
ตั้ง: 5 ตอบ: 42
คะแนน: 26
รายละเอียด

ผมขอออกตัวก่อนว่าผมเข้ามาอ่านกระทู้และไม่เคยกดลบใครนะ ครับ ผมชอบมาอ่านความคิดเห็นที่ดีมีประโยชน์นำไปปรับปรุงแก้ไขตัวเอง ผมเป็นคนชอบเคาะประมูลและจะเลือกว่าเราตั้งราคาไว้ในใจเท่าไร ถ้าไม่ถึงขั้นต่ำก็แล้วไปก็แค่นั้นครับ แต่ถ้าเราอยากได้จริง ๆๆ เราก็ต้องสู้ราคาที่เจ้าของพระตั้งราคาไว้นะครับท่านพี่

โพสต์เมื่อ ศ. - 13 ก.ย. 2556 - 18:12.04
ความคิดเห็นที่ 19:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 3
บางพุทรา
ตั้ง: 16 ตอบ: 98
คะแนน: 21
ร้านค้า:
รายละเอียด

จะโป้งเดียวแล้วแดงเลย หรือสิบโป้งแล้วยังไม่ขั้นต่ำ หากเราเคาะตามความพร้อมที่เรามี ปัญหาไม่เกิดแน่นอนครับ โดยเฉพาะแบบหลังเนี่ย เจอบ่อยซะด้วยสิ ถ้ามองว่าเป็นเรื่องสนุก ผมว่าก็มันไปอีกแบบนะครับ ตื่นเต้นดีออก พระหลักหมื่นแต่เริ่มต้นที่หลักร้อย เพิ่มขึ้นทีละ ๒๐ เราก็เคาะไปเถอะกว่าจะแดง 555+ Smile

โพสต์เมื่อ ส. - 14 ก.ย. 2556 - 23:00.19
ความคิดเห็นที่ 20:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 6
Ronaldo
ตั้ง: 22 ตอบ: 36
คะแนน: 6
รายละเอียด

ผมไม่เคยให้คะแนนลบท่านใดนะครับ ส่วนใหญ่จะให้บวกและชื่นชม
การแสดงความคิดเห็นของท่านพี่ หลายๆท่าน
ขอร่วมแสดงความคิดเห็น สักเล็กน้อยครับ

พูดตามหลักความจริง
คนขายก็อยากให้..คนซื้อเคาะแล้วแดง
คนซื้อก็อยากให้..คนขายตั้งราคาที่ตัวเองสามารถซื้อได้เคาะแล้วแดง

ถ้าเห็นคนขายตั้งราคาไว้แล้วตัวเองไม่อยากได้ หรือสู้ราคาไม่ไหว ก็อย่าไปเคาะประมูลซื้อเลยครับ
อย่างร้านผมล่าสุด ตั้งพระเหรียญหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง สวยๆ 5เหรียญ
แดงที่ 29 บาท ผมก็ดีใจกับท่านที่เคาะประมูลในราคา 29 บาทได้ด้วย ผมส่งพระให้ก่อนเลย
..เพราะถือว่าอย่างน้อยท่านก็มาเยี่ยมชมพระเครื่องของเรา

โพสต์เมื่อ จ. - 16 ก.ย. 2556 - 12:26.21
ความคิดเห็นที่ 21:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
cream2550
ตั้ง: 29 ตอบ: 57
คะแนน: 2
รายละเอียด

เห็นด้วยกับท่านวังเทวีครับ

ชอบใจถูกใจ ราคาที่ซื้อเช่าได้  ก็เคาะไป

ไม่ชอบไม่พร้อมก็อย่าเคาะครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 19 ก.ย. 2556 - 21:13.44
ความคิดเห็นที่ 22:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ตี๋เล็กประจวบ
ตั้ง: 1 ตอบ: 10
คะแนน: 0
รายละเอียด

เอาแบบนี้ครับป้องกันปัญหาที่จะเกิดขึ้นอีก  พร้อมแล้วค่อยเคาะครับไม่งั้นเคาะโดนแล้วไม่จบ จะมีปัญหาอีกครับ 

โพสต์เมื่อ ศ. - 20 ก.ย. 2556 - 11:21.58
ความคิดเห็นที่ 23:
tang160946
ตั้ง: 27 ตอบ: 95
ร้านค้า:
รายละเอียด

ชอบก็เคาะ อย่าคิดมากนะครับWink

โพสต์เมื่อ ศ. - 20 ก.ย. 2556 - 20:57.43
ความคิดเห็นที่ 24:
อี๊ดสุวรรณภูมิ
ตั้ง: 29 ตอบ: 28
รายละเอียด

ผมเจอแต่ประมูลพระได้แล้วบอกว่าขายไปแล้ว ร้านชื่อwichean15

โพสต์เมื่อ ศ. - 20 ก.ย. 2556 - 21:30.07
ความคิดเห็นที่ 25:
r34l
r34l (1) 110.168.218.209
ตั้ง: 0 ตอบ: 10
รายละเอียด

เหตุผลและมุมมองที่แตกต่างกัน ... เรื่องเงินๆ ทองๆ .. ไม่น่าจะเป็นปัญหาใหญ่ ผมว่าบางทีก็ไม่น่าเคาะเล่น แต่ในกรณีเป็นผมก็อยากรู้ว่า ขั้นต่ำ ที่เท่าไหร่ ยิ่ง พระที่ผมสนใจแล้วยิ่งอยากรู้ ว่าเราจะสู้ราคาไหวไหม.. แต่ถ้าเป็นกรณีตัวอย่างถ้าได้ราคาถูกผมก็รับได้และรับผิดชอบ  แต่ไปเคาะ แพงเข้าแล้วเคาะเดียวแดง  จะลำบาก  Smile

โพสต์เมื่อ จ. - 06 ม.ค. 2557 - 00:39.40
ความคิดเห็นที่ 26:
บึงของหลง
ตั้ง: 22 ตอบ: 54
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถูกต้องครับ..ท่านให้ราบละเอียดได้ถูกต้องทุกอย่างครับ..สนับสนุนครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 06 มี.ค. 2557 - 23:56.23
ความคิดเห็นที่ 27:
บึงของหลง
ตั้ง: 22 ตอบ: 54
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถูกต้องครับ..ท่านให้รายละเอียดได้ถูกต้องทุกอย่างครับ..สนับสนุนตามความคิดเห็นด้านล่างของท่าน "วังเทวี" ครับ

.................................................................................................................................................................
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 16 โพสมีประโยชน์ โพสมีประโยชน์
วังเทวี
ตั้ง: 76 ตอบ: 803
คะแนน: 251
ร้านค้า:

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า ผมไม่ได้เป็นคนกดลบ คุณนะครับ ผมไม่เคยกดลบใคร 

ผมจะเข้ามาแสดงความคิดเห็นตั้งแต่ตอนเช้าแล้ว แต่รู้ว่าเดี๋ยวต้องมีคนกดลบแน่ๆ แล้วคุณจะเข้าใจผิดคิดว่าผมเป็นคนกดลบ แล้วก็ลบคืนอะไรทำนองนั้น เพราะความคิดเห็นของคุณ ไม่น่าจะถูกต้องนะครับ

และผมเชื่อว่าเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านก็เกรงจะเกิดความเข้าใจผิดดังกล่าว จึงไม่ได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ

ในกระดานประมูลนั้น จะเคาะเดียวหรือกี่เคาะ จะบอกหรือไม่บอก เป็นสิทธิ์ของผู้ตั้งประมูลครับ

ถ้าคุณเคาะประมูล ย่อมหมายความว่าคุณนั้น พร้อมที่จะซื้อพระองค์นั้น ในราคาที่คุณเคาะ ถ้าคุณไม่พร้อมซื้อ แล้วคุณจะเคาะไปเพื่ออะไรครับ

กรณีที่คุณเคาะแล้วแดง(ถึงราคาขั้นต่ำ) คุณก็ต้องยอมรับ เพราะว่าก่อนเคาะคุณเองก็ต้องเตรียมใจไว้ให้พร้อมแล้วว่า ถ้ามันแดงขึ้นมา คุณก็พร้อมที่จะซื้อในราคาที่เคาะไป

นี่เป็นกระดานประมูลที่ให้ ผู้ต้องการซื้อ เข้ามาเสนอราคาที่ตนเองซื้อได้ ไม่เป็นการค้าที่เอาเปรียบตามที่คุณ เข้าใจผิด นะครับ 

โพสต์เมื่อ ศ. - 07 มี.ค. 2557 - 00:12.53