แจ้งเรื่อง ทำเนียบพระเครื่อง หลวงพ่อยี ปญญภาโร วัดอภัยสุพรรณภูมิ (วัดดงตาก้อนทอง)จ.พิษณุโลก - webpra

หัวข้อ: แจ้งเรื่อง ทำเนียบพระเครื่อง หลวงพ่อยี ปญญภาโร วัดอภัยสุพรรณภูมิ (วัดดงตาก้อนทอง)จ.พิษณุโลก

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

แจ้งเรื่อง ทำเนียบพระเครื่อง หลวงพ่อยี ปญญภาโร วัดอภัยสุพรรณภูมิ (วัดดงตาก้อนทอง)จ.พิษณุโลก
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
u-1-1
u-1-1
ตั้ง: 0 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

รายการ พระเนื้อดิน พิมพ์พระพุทธนั่งสมาธิ หลวงพ่อยี ปญญภาโร วัดอภัยสุพรรณภูมิ (วัดดงตาก้อนทอง)จ.พิษณุโลก ด้านหลังเป็น พระบรมธาตุเจดีย์(เขาค้อ) ไม่ใช่พระที่ท่านสร้างนะครับ เพราะหลวงพ่อยีท่านมรณภาพไปเมื่อปี2515 และพระบรมธาตุเจดีย์ เขาค้อ สร้างขึ้นเมื่อปี2539 เนื่องจากว่า พระพิมพ์นี้มีลักษณะใกล้เคียงกับพระซุ้มกอหลวงพ่อยี พวกเซียนหรือคนที่ไม่ทราบเลยจับยัดเป็นพระของหลวงพ่อยีนะครับ จะได้ขายได้ และประวัติการสร้างพระองค์นี้ที่วัดก็ไม่มีนะครับ สอบถามที่วัดดูได้ครับ  ลองตรวจสอบรายละเอียดดูใหม่นะครับ อย่าเชื่อตามเซียนจับยัดหรือหนังสือพระอุปโลกน์เพื่อขายพระของท่านนะครับ .... ด้วยความนับถือครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 24 พ.ค. 2556 - 13:56.23
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
u-1-1
u-1-1
ตั้ง: 0 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

ลืมใส่ภาพประกอบครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 24 พ.ค. 2556 - 13:57.39