ของแท้ต้องแบบนี้คับ ชุดทองคำ เหรียญล้อแม็กหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน รุ่น.เมตตาบารมี ปี47 - webpra

หัวข้อ: ของแท้ต้องแบบนี้คับ ชุดทองคำ เหรียญล้อแม็กหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน รุ่น.เมตตาบารมี ปี47

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ของแท้ต้องแบบนี้คับ ชุดทองคำ เหรียญล้อแม็กหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน รุ่น.เมตตาบารมี ปี47
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
3dvintage
ตั้ง: 24 ตอบ: 10
คะแนน: 2
รายละเอียด

ชุดทองคำ เหรียญล้อแม็กหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน รุ่น.เมตตาบารมี ปี47

ชุดทองคำ เหรียญล้อแม็กหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน รุ่น.เมตตาบารมี ปี47 หมายเลข 11 เนื้อทองคำติดทีหนึ่ง งานอุดรธานี คับ

สามครั้ง สามครา สามพิธี ของพระชุดเมตตาบารมี 47 ทานบารมี 47 ปิดโครงการช่วยชาติครับ.... ครั้งที่ 1 อธิษฐานจิตพร้อมกับพระกริ่งรูปเหมือนฐานเขียง รุ่นเมตตา ณ วัดป่าบ้านตาด (เปิดโครงการช่วยชาติ เป็นการรวมยอด 15 กพ. 47)... ครั้งที่ 2 ณ สวนอัมพร ถวายทองคำตันที่ 10 พระราชินีเสด็จเป็นองค์ประธาน 12 เมย. 47... ครั้งที่ 3 ครั้งสุดท้าย ถวายทองคำตันที่ 11 ปิดโครงการช่วยชาติ รุ่นเมตตา ทานบารมี 47 ฟ้าหญิงองค์เล็กเสด็จ เป็นองค์ประธาน ณ สวนแสงธรรม 12 สค. 47... และกลับมารับพระชุดนี้ ณ วัดป่าบ้านตาด ครับ
มีการจัดสร้าง คือ

เนื้อทองคำสร้าง 12 องค์ มีการตอกโค๊ด ใบบัว กับ ลายเซ็นบัวและหมายเลขครับ 
เนื้อสำริด สร้าง 12 องค์ มีการตอกโค๊ต 99 ใบบัว กับ ลายเซ็นบัวและหมายเลขครับ 
เนื้อสำริด ธรรมดา สร้าง 250 องค์ มีการตอกโค๊ต ใบบัว กับ ลายเซ็นบัวและหมายเลขครับ 
เนื้อตะกั่ว สร้าง 55 องค์ มีการตอกโค๊ต 99 ใบบัว กับ ลายเซ็นบัวและหมายเลขครับ 
เนื้อเงิน สร้าง 399 องค์ โค๊ตใบบัว กับ ลายเซ็นบัวและหมายเลขครับ 
เนื้อนวะ สร้าง 500 องค์ มีโค๊ตมีหมายเลข ใบบัว กับ ลายเซ็นบัวและหมายเลขครับ และบางส่วนมีแต่โค๊ตกำกับ เนื่องจากหมายเลขบางตัวได้ชำรุด
เนื้อทองแดง สร้าง 5000 องค์ มีโค๊ตกำกับ
*** เนื้อตะกั่วตัดช้อสร้างอุดใต้ฐานพระบูชา 9นิ้ว เหลือง 55 องค์ มีการตอกโค๊ต 99 ใบบัว กับ ลายเซ็นบัวและหมายเลขครับ ที่สำคัญตัวโค๊ต ใบบัวต้องคมชัด *** )

ของแท้ต้องแบบนี้คับ ชุดทองคำ เหรียญล้อแม็กหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน รุ่น.เมตตาบารมี ปี47 ของแท้ต้องแบบนี้คับ ชุดทองคำ เหรียญล้อแม็กหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน รุ่น.เมตตาบารมี ปี47
โพสต์เมื่อ ศ. - 26 เม.ย. 2556 - 15:56.36
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
3dvintage
รายละเอียด

เนื้อสำริด เนื้อตะกั่ว 

โพสต์เมื่อ ศ. - 26 เม.ย. 2556 - 15:57.23
ความคิดเห็นที่ 2:
3dvintage
รายละเอียด

เนื้อนวะ เนื้อสำริด ธรรมดา เนื้อทองแดง

โพสต์เมื่อ ศ. - 26 เม.ย. 2556 - 15:58.31