เงินพดด้วงแท้มั้ยครับ - webpra

หัวข้อ: เงินพดด้วงแท้มั้ยครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เงินพดด้วงแท้มั้ยครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
montree163
ตั้ง: 195 ตอบ: 123
คะแนน: 7
ร้านค้า:
รายละเอียด

รบกวนท่านสมาชิกช่วยดูเงินพดด้วงว่าแท้มั้ย ขอบคุณครับ

เงินพดด้วงแท้มั้ยครับ เงินพดด้วงแท้มั้ยครับ
โพสต์เมื่อ อ. - 05 มี.ค. 2556 - 13:47.02
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ธงช้าง
ตั้ง: 0 ตอบ: 15
คะแนน: 1
รายละเอียด

ผมขอตอบให้ตามประสบการณ์ การสะสมพดด้วงของผมนะครับ

ตามภาพของคุณ เป็นพดด้วงไม่แท้ครับ

๑. ตราประจำราชวงศ์จักรี  เป็นตราพระแสงจักร ไม่ใช่แบบนี้ครับ

๒. ตราประจำรัชกาล เท่าที่เห็นคงจะพยายามทำเป็นตรามงกุฏ ( ตราประจำรัชกาลที่ ๔ ) แต่ไม่ใช่แบบนี้ครับ

๓. บริเวณขาพดด้วงท้ังสองข้าง ไม่มีร่องรอยของค้อนให้เห็นครับ

๔. เท่าที่เห็นพดด้วงเม็ดนี้ หล่อถอดพิมพ์มาใหม่ครับ ขาทั้สองข้างหล่อติดกันเลย ไม่มีร่องรอยความเก่าในซอกขา เม็ดนี้กลมมนน่ารักเชียว

ผมความรู้น้อย คงให้ความเห็นได้เท่านี้ครับ 

โพสต์เมื่อ ศ. - 12 เม.ย. 2556 - 11:05.19
ความคิดเห็นที่ 2:
ศิลาแลง
ตั้ง: 39 ตอบ: 215
คะแนน: 5
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถ้าคุณ ธงช้าง ฟ้นให้ชัดเจนอย่างนี้เชื่อเถอะครับ  ท่านถนัดมากจริงๆ  ผมก็เคยได้วิชาความรู้จากท่านมา  ชิ้นนี้ไม่แท้จริงๆครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 20 เม.ย. 2556 - 19:45.40
ความคิดเห็นที่ 3:
บงอุบล
ตั้ง: 13 ตอบ: 73
คะแนน: 2
ร้านค้า:
รายละเอียด

อีกหนึ่งเสียงครับ เก๊ดูง่าย

โพสต์เมื่อ จ. - 03 มิ.ย. 2556 - 12:17.21