ปรับหมวดพระเครื่อง - กระดานประมูล และ ร้านค้า - - webpra

หัวข้อ: ปรับหมวดพระเครื่อง - กระดานประมูล และ ร้านค้า -

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ปรับหมวดพระเครื่อง - กระดานประมูล และ ร้านค้า -
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 20
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38259
คะแนน: 1264
รายละเอียด

เดือน กุมภาพันธ์ นี้ ทางทีมงานจะเริ่มปรับระบบ หมวดใหม่ ทั้งประมูลและร้านค้า ดังนี้

หมวด พระกรุ เนื้อดิน - เนื้อผง

หมวด พระกรุ เนื้อชิน

หมวด พระสมเด็จวัดระฆัง วัดบางขุนพรหม

หมวด พระสมเด็จทั่วไป

หมวด พระเนื้อผง เนื้อดิน เนื้อว่าน ก่อนปี 2525

หมวด พระเนื้อผง เนื้อดิน เนื้อว่าน หลังปี 2525

หมวด เหรียญปั๊ม ก่อนปี 2520

หมวด เหรียญปั๊ม ปี 2521 ถึง 2540

หมวด เหรียญปั๊ม ปี 2541 ถึงปัจจุบัน

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน ก่อนปี 2520

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน ปี 2521 ถึง 2540

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน ปี 2541 ถึงปัจจุบัน

หมวด พระกริ่ง พระชัยวัฒน์

หมวด พระปิดตาทั่วไป

หมวด พระบูชา

หมวด เครื่องรางของขลัง

หมวด จตุคามรามเทพ พ.ศ. 2530 ถึง 2549

หมวด จตุคามรามเทพ พ.ศ. 2550 ขึ้นไป

หมวด เบ็ดเตล็ด เกี่ยวกับพระเครื่อง

หมวด สินค้าทั่วไป ฯลฯ

หมวด พระไม่ทราบที่

ภาคเหนือ

หมวด  ครูบาศรีวิชัย วัดบ้านปาง - หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ - หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่

หมวด ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง - ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี - ครูบาชัยวงศ์ วัดพระพทธบาทห้วยต้ม

หมวด ครูบาคำแสน วัดสวนดอก - หลวงปู่หล้า วัดป่าตึง - ครูบาอินตา วัดห้วยไซ - ครูบากองแก้ว วัดต้นยางหลวง

หมวด  หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง – หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง - พระอาจารย์เปลี่ยน วัดอรัญวิเวก

หมวด พระเกจิภาคเหนือ (เชียงราย , เชียงใหม่ , น่าน , พะเยา , แพร่ , แม่ฮ่องสอน , ลำปาง , ลำพูน , อุตรดิตถ์)

ภาคอีสาน

หมวด หลวงปู่มั่น วัดป่าสุธาวาส - พระอาจารย์ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร

หมวด หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม - หลวงปู่สาม วัดป่าไตรวิเวก - หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี - หลวงปู่เจียม วัดอินทราสุการาม

หมวด หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล หลวงปู่อ่อนสา วัดประชาชุมพลพัฒนาราม - หลวงปู่หลอด วัดศรีสว่าง 

หมวด หลวงปู่ชอบ วัดป่าสัมมานุสรณ์ - หลวงปู่ศรีจันทร์ วัดเลยหลง – หลวงพ่อท่อน วัดศรีอภัยวัน - หลวงพ่อขันตี วัดป่าม่วงไข่

หมวด หลวงปู่จันทร์ วัดศรีเทพ - หลวงปู่ตื้อ วัดอรัญญวิเวก - หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย 

หมวด หลวงปู่เหรียญ วัดอรัญญบรรพต - พระอาจารย์จวน วัดภูทอก - หลวงปู่ทองพูล วัดภูกระแต – หลวงพ่อพระใส วัดโพธิ์ชัย

หมวด หลวงปู่มหาสีทน วัดสมศรี- หลวงปู่มหาโส วัดป่าคําแคนเหนือ - หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต

หมวด หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม - หลวงพ่อชา วัดหนองป่าพง – หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู

หมวด หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง - หลวงพ่อทิพย์ วัดโพธิ์ทอง - หลวงปู่เม้า วัดสี่เหลี่ยม

หมวด หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน - หลวงพ่อมุม วัดประสาทเยอร์ - หลวงปู่เกลี้ยง โนนแกด - หลวงพ่อสังข์ นากันตรม

หมวด พระอาจารย์วัน วัดถ้ำอภัยดำรงค์ธรรม - หลวงปู่ผ่าน วัดป่าปทีปปุญญาราม - หลวงปู่บุญหนา วัดป่าโสตถิผล

หมวด หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่

หมวด พระเกจิภาคอีสานเหนือ  (เลย , หนองคาย , สกลนคร , นครพนม , อุดรธานี , มุกดาหาร , หนองบัวลำภู , ขอนแก่น , กาฬสินธุ์ , มหาสารคาม , บึงกาฬ )

หมวด พระเกจิภาคอีสานใต้ (ชัยภูมิ , นครราชสีมา , บุรีรัมย์ , สุรินทร์ , ร้อยเอ็ด , ศรีสะเกษ , อุบลราชธานี , ยโสธร , อำนาจเจริญ )

ภาคใต้

หมวด หลวงปู่ทวด วัดช้างให้

หมวด หลวงปู่ทวด ทั่วไป วัดอื่นๆ

หมวด หลวงพ่อแช่ม วัดฉลอง – หลวงพ่อคล้าย วัดสวนขัน - หลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย

หมวด พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง - พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลา – หลวงพ่อนวล วัดไสหร้า

หมวด หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ – หลวงพ่อทอง วัดสำเภาเชย

หมวด พระเกจิภาคใต้ (กระบี่ , ชุมพร , ตรัง , นครศรีธรรมราช , นราธิวาส , ปัตตานี , พังงา , พัทลุง , ภูเก็ต , ระนอง , สตูล , สงขลา , สุราษฎร์ธานี , ยะลา)

ภาคตะวันออก

หมวด หลวงพ่อโสธร วัดโสธรวรารามวรวิหาร

หมวด หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่

หมวด หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ – หลวงพ่อสิน วัดระหารใหญ่

หมวด หลวงปู่เฮียง วัดอรัญญิกาวาส - หลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก – หลวงปู่เริ่ม วัดจุกกะเฌอ 

หมวด หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน - หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม 

หมวด หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส – หลวงปู่สมชาย วัดเขาสุกิม – หลวงปู่บัว วัดศรีบูรพาราม

หมวด พระเกจิภาคตะวันออก (จันทบุรี , ฉะเชิงเทรา , ชลบุรี , ตราด , ปราจีนบุรี , ระยอง , สระแก้ว)

ภาคตะวันตก

หมวด หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ – หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก - หลวงพ่อตัด วัดชายนา - หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

หมวด พระเกจิภาคตะวันตก ( กาญจนบุรี , ตาก , ประจวบคีรีขันธ์ , เพชรบุรี , ราชบุรี )

ภาคกลางตอนบน

หมวด พระพุทธชินราช ทุกรุ่น 

หมวด หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน – หลวงพ่อพิธ วัดฆะมัง - หลวงพ่อเขียน วัดสำนักขุนเณร

หมวด หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ - หลวงพ่อฮวด วัดหัวถนนใต้ - หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว

หมวด หลวงปู่สี วัดถ้ำเขาบุญนาค – หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค – หลวงพ่อโอด วัดจันเสน

หมวด เจ้าคุณวิเชียรโมลี วัดพระบรมธาตุ - หลวงพ่อจุล วัดหงษ์ทอง - หลวงพ่อสว่าง วัดคฤหบดีสงฆ์ 

หมวด พระเกจิภาคกลางตอนบน ( นครสวรรค์ , เพชรบูรณ์ , พิจิตร , กำแพงเพชร , พิษณุโลก , สุโขทัย )

ภาคกลางตอนล่าง

หมวด หลวงพ่อกลั่น - หลวงพ่ออั้น วัดพระญาติการาม - หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค

หมวด หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก - หลวงปู่ดู่ วัดสะแก – หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน 

หมวด หลวงพ่อรวย วัดตะโก - หลวงปู่ทิม วัดพระขาว – หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ 

หมวด หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย – หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา – หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง

หมวด หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง – หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน

หมวด หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู - หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน - หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด

หมวด หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง - หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม 

หมวด หลวงปู่ศุข ทุกวัด - หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ - หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ

หมวด หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว - หลวงปู่เย่อ วัดอาษาสงคราม - หลวงพ่อลี วัดอโศการาม

หมวด พระเกจิภาคกลางตอนล่าง ( นนทบุรี , ปทุมธานี , พระนครศรีอยุธยา, ลพบุรี , สมุทรปราการ , สมุทรสงคราม , สมุทรสาคร , สิงห์บุรี , สระบุรี , อ่างทอง , อุทัยธานี , ชัยนาท , นครนายก )

กรุงเทพมหานครฯ

หมวด พระสมเด็จญาณสังวรฯ วัดบวรนิเวศวิหาร

หมวด ท่านเจ้าคุณนรฯ วัดเทพศิรินทร์ - หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

หมวด พระเครื่องวัดปากน้ำ ภาษีเจริญ - พระคุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ

หมวด วัตถุมงคล ร.5-ร.9

หมวด วัตถุมงคลของแผ่นดิน บุคคลสำคัญ เชื้อพระวงศ์ เหรียญกษาปณ์ เหรียญที่ระลึก ธนบัตร

หมวด วัดบรมนิวาสราชวรวิหาร ยศเส - วัดพระศรีมหาธาตุวรมหาวิหาร บางเขน - พระอาจารย์วิริยังค์ วัดธรรมมงคล

นครปฐม

หมวด หลวงปู่บุญ – หลวงปู่เพิ่ม – หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว

หมวด หลวงพ่อเต๋ - หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม – หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา - หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง

หมวด หลวงพ่อเงิน – หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม - หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม

หมวด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ – หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม – หลวงปู่แผ้ว วัดรางหมัน

หมวด พระเกจิสายนครปฐม

สุพรรณบุรี

หมวด หลวงพ่อเนียม วัดน้อย - หลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา - หลวงพ่อโต๊ะ วัดลาดตาล - หลวงพ่อฮวด วัดดอนโพธิ์ทอง

หมวด หลวงพ่อโบ้ย วัดมะนาว - หลวงพ่อแดง วัดทุ่งคอก - หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่

หมวด หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว - หลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน - หลวงพ่อเจริญ วัดหนองนา

หมวด หลวงพ่อเรื่อง วัดใหม่พินสุวรรณ - หลวงพ่อดี วัดพระรูป - หลวงพ่อตี๋ วัดท่ามะกรุด - หลวงพ่ออนันต์ วัดดอนมะเกลือ 

หมวด พระเกจิสายสุพรรณ

หากเพื่อนสมาชิกมีคำแนะนำหรือมีความเห็นอย่างไร รบกวนแสดงความคิดเห็นกันเข้ามาทางทีมงานจะรวบรวมและปรับปรุงอีกครั้ง
ส่วนระบบการเพิ่มพระเครื่องในระบบร้านค้าจะมีการปรับรูปแบบระยะหนึ่ง เพื่อกระตุ้นระบบประมูล หากเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 14:38.23
แก้ไขล่าสุดเมื่อ จ. - 02 ก.พ. 2558 - 16:46.25 โดย webinfo
ไปหน้าที่ :
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
หนุ่มเหนือ
ตั้ง: 49 ตอบ: 990
คะแนน: 275
ร้านค้า:
รายละเอียด

เยี่ยมมากครับ ท่าน WM

ถ้าจะให้ดี ช่วยทำลิงค์ รายการ ending เพื่อดูรายการที่กำลังจะปิดประมูล ในวันนั้น ขนาดนั้น ในแต่ละกระดาน และทุกกระดานด้วยจะดีมากครับ

จะก่อให้เกิดการแข่งขัน กันเคาะ มากขึ้นครับ เพราะปัจจุบันแทบจะไม่มีการแข่งขันกันเลย

เนื่องจากรายการที่จะปิดประมูลตกกระดานไปอยู่หน้า 3-4 คนไม่ดูกันแล้วครับ ราคาก็เลยนิ่งๆ ครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 14:46.21
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
Banana_KU61
ตั้ง: 25 ตอบ: 64
คะแนน: 3
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ จะทำให้หาพระง่ายขึ้น ลงพระได้ตรงหมวดมากขึ้น

อีกทั้งยังเป็นระบบ จูงใจทั้งผู้ประมูล และผู้ร่วมประมวลมากขึ้นครับ (เพราะดูง่าย)

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 15:15.24
ความคิดเห็นที่ 3:
baboona
ตั้ง: 55 ตอบ: 168
คะแนน: 26
รายละเอียด

เยี่ยม ครับ  พัฒนา อย่างต่อเนื่อง ขอบคุณทีมงาน web-pra .com ทุกท่าน 

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 15:16.59
ความคิดเห็นที่ 4:
itsaredh
ตั้ง: 91 ตอบ: 301
คะแนน: 14
รายละเอียด

เยี่ยมครับผม แบ่งแยกได้ตรงจุด ทำให้สามารถดูได้ตามความชอบของแต่ละคน

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 15:19.59
ความคิดเห็นที่ 5:
taipan
ตั้ง: 37 ตอบ: 111
คะแนน: 16
รายละเอียด

ขอเสนอ

1. ภาคกลาง น่าจะแยกเป็นหมวด พระ ฯ กรุงเทพ ฯ กับจังหวัดปริมณฑล คือ นนทบุรี, ปทุมธานี, สมุทรปราการ, สมุทรสาคร และน่าจะรวมสมุทรสงคราม ไว้ด้วย (เป็น 3 เมืองสมุทร เพื่อจำง่าย)

2. หมวด พระกรุ เนื้อดิน หมายรวมพระกรุ เนื้อผง ด้วยหรือไม่, หากรวม - น่าจะระบุไว้ในชื่อหมวดด้วยเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องตรงกัน, หากไม่ - พระกรุเนื้อผงที่ไม่ปรากฏเกจิ ฯ ผู้สร้าง จะให้ลงที่หมวดภาคใช่หรือไม่

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 16:00.29
ความคิดเห็นที่ 6:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ พัฒนาไม่หยุดหยอน ขอบคุณมากครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 17:26.53
ความคิดเห็นที่ 7:
บูชาบารมี
ตั้ง: 51 ตอบ: 117
คะแนน: 24
รายละเอียด

การปรับพัฒนาไปในทิศทางที่ดีอย่างต่อเนื่อง เป็นการพัฒนาก้าวไปสู่ลำดับ 1 ในเร็ววันนี้ครับ ขอขอบพระคุณครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 17:40.35
ความคิดเห็นที่ 8:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
นรงค์มงคล
ตั้ง: 38 ตอบ: 68
คะแนน: 1
ร้านค้า:
รายละเอียด

เยี่ยมมากครับ ท่าน

ถ้าจะให้ดี ช่วยทำลิงค์ รายการ ENDING เพื่อดูรายการที่กำลังจะปิดประมูล ในวันนั้น ขนาดนั้น ในแต่ละกระดาน และทุกกระดานด้วยจะดีมากครับ

จะก่อให้เกิดการแข่งขัน กันเคาะ มากขึ้นครับ เพราะปัจจุบันแทบจะไม่มีการแข่งขันกันเลย

เนื่องจากรายการที่จะปิดประมูลตกกระดานไปอยู่หน้า 5-6 คนไม่ดูกันแล้วครับ ราคาก็เลยนิ่งๆ ครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 18:24.57
ความคิดเห็นที่ 9:
Chalermwat
ตั้ง: 19 ตอบ: 16
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมเลยครับ ถ้าจะให้ดี ระบบประมูลที่ใกล้จะปิดเเล้ว ควรให้มาอยู่หน้าเเรกๆของกระดานเลยนะครับ เพราะจะได้มีการเเข่งขันกันครับ เเละทำให้มีผู้สนใจมากขึ้นด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 18:59.38
ความคิดเห็นที่ 10:
Chaleewan
ตั้ง: 19 ตอบ: 19
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 19:16.30
ความคิดเห็นที่ 11:
ธนโชติ
ตั้ง: 150 ตอบ: 855
คะแนน: 36
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 19:32.46
ความคิดเห็นที่ 12:
chainont
ตั้ง: 37 ตอบ: 94
ร้านค้า:
รายละเอียด

....ยอดเยี่ยมมากๆ ครับ สุดยอด....

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 19:58.54
ความคิดเห็นที่ 13:
วังเทวี
ตั้ง: 100 ตอบ: 858
คะแนน: 289
ร้านค้า:
รายละเอียด

ดีครับแยกแยะง่ายขึ้น

ต้องค่อยๆ อัพเดทพระที่อยู่ในร้านให้ตรงหมวด วันละองค์2องค์

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 20:02.46
ความคิดเห็นที่ 14:
eupamapra
ตั้ง: 61 ตอบ: 259
คะแนน: 56
รายละเอียด

...ไชโย.ปรับปรุง..ถูกทาง. รอมานานแล้ว..ซอยละเอียดขึ้นมาอีก..

..เห็นสอบถามมาช่วงหนึ่ง..ก้อ.เงียบไป..วันนี้ก็มาถึง "มาช้า ดีกว่าไม่มา" ..ขอขอบคุณ ทีมงาน Webmaster มากครับ...

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 20:19.18
ความคิดเห็นที่ 15:
non_nut
ตั้ง: 13 ตอบ: 110
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ ทำให้หาพระง่ายขึ้น ลงพระได้ตรงหมวดมากขึ้นขอขอบพระคุณครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 20:23.20
ความคิดเห็นที่ 16:
vr1041
ตั้ง: 55 ตอบ: 52
คะแนน: 2
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 20:25.17
ความคิดเห็นที่ 17:
vijitras
ตั้ง: 83 ตอบ: 343
คะแนน: 141
รายละเอียด

อยู่บ้านหลังนี้มีแต่ความสุข เจ้าของบ้านให้แต่สิ่งดีๆค่ะ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 20:27.58
ความคิดเห็นที่ 18:
somsakcb
ตั้ง: 48 ตอบ: 87
รายละเอียด

สุดยอดครับ...พี่พี่เว็บพระทุกท่าน พัฒนาิิอย่างไม่หยุดยั้ง..นำแต่สิ่งดีดีมาให้สมาชิก...

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 20:38.27
ความคิดเห็นที่ 19:
พระดีพระสวย
ตั้ง: 285 ตอบ: 65
คะแนน: -2
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอเสนอเพื่อพิจารณาดังนี้

1.หมวดเหรียญปั๊ม เสนอให้แบ่งเป็น 3 กระดาน 

เหรียญปั๊มก่อนปี 2520 

เหรียญปั๊มปี 2520-2540

เหรียญปั๊มตั้งแต่ปี 2540 - ปัจจุบัน

2.หมวดพระสายอีสาน นอกจากแบ่งตามพระเกจิที่ดังๆ แล้ว ขอเสนอให้แบ่งกระดานรวมเป็น 2 กระดาน เพราะภาคอีสานมีจำนวนจังหวัดเยอะกว่าทุกภาค และมีวัดจำนวนมาก พระเครื่องท้องถิ่นก็มีมากเช่นกัน

หมวดพระสายอีสานเหนือ

หมวดพระสายอีสานใต้

3.หมวดพระภาคตะวันตก เสนอใ้ห้แยกเป็นอีกกระดานต่างหาก ไม่ควรรวมกับหมวดพระภาคกลาง เนื่องจากภาคกลางก็มีจำนวนวัด และพระเกจิทั้งดัง ๆ และท้องถิ่นเยอะอยู่แล้ว 

4. หมวดพระแ้ก้วมรกต วัดสุทัศน์ วัดบวรนิเวศ

5 หมวดพระวัดปากน้ำภาษีเจริญ หลวงปู่โต๊ะ เจ้าคุณนร สามสายนี้น่าจะรวมกันได้

6.หมวดหลวงพ่อโสธร และพระพุทธชินราช เสนอให้แยกเป็นคนละกระดานเลย เพราะพระเครื่องของทั้ง 2 หลวงพ่อมีเยอะ ทั้งที่ทางวัดออกเอง และที่วัดอื่น ๆ ออกอีก

7.หมวดพระกรุงเทพ เสนอให้เพิ่มเป็นกระดานเฉพาะขึ้นมาเลย เพราะในกรุงเทพมีวัดมากมาย วัดใหญ่ ๆ ดัง ๆ ก็เยอะ และแต่ละวัดก็มีวัตถุมงคลแทบทุกวัด

เสนอความเห็นเพื่อพิจารณาครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 21:12.32
ความคิดเห็นที่ 20:
ปิยผล
ตั้ง: 26 ตอบ: 131
คะแนน: 24
รายละเอียด

เยี่ยมมากเลยครับ  ขอเสนอเพิ่ม หลวงพ่อตัด ในหัวข้อ

หมวด หลวงพ่ออุ้น – หลวงพ่อแดง – หลวงพ่อยิด

และในหมวดนครปฐม หลวงพ่อยิด (ซ้ำกับหมวดข้างบนครับ)

หมวด หลวงพ่อเปิ่น – หลวงพ่อยิด – หลวงพ่อพูน – หลวงพ่อไสว – หลวงปู่แผ้ว

(หลวงพ่อพูน อยุธยาหรือเปล่าครับ) รบกวนตรวจสอบด้วยครับ  

เป็นกำลังใจและขอบคุณมากครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 21:27.58
ความคิดเห็นที่ 21:
สันติ
ตั้ง: 10 ตอบ: 18
รายละเอียด

รายการ ending ควรจะมาอยู่หน้าแรกๆ ด้วยครับ จูงใจให้เกิดการแข่งขัน จะได้ลงวัดใจได้ เพราะสังเกตุเห็นได้ง่ายครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 21:38.29
ความคิดเห็นที่ 22:
รายละเอียด

พัฒนาไม่หยุด เยี่ยมคับ ทางร้านก็จะรักษามาตรฐานไว้ให้ดีที่สุดคับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 22:09.05
ความคิดเห็นที่ 23:
montr
ตั้ง: 50 ตอบ: 139
คะแนน: 11
ร้านค้า:
รายละเอียด

หลวงพ่อยิด อยู่หมวดไหน

หมวด หลวงพ่ออุ้น – หลวงพ่อแดง – หลวงพ่อยิด

หมวด หลวงพ่อเปิ่น – หลวงพ่อยิด – หลวงพ่อพูน – หลวงพ่อไสว – หลวงปู่แผ้ว

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 22:37.06
ความคิดเห็นที่ 24:
webmaster1
ตั้ง: 11 ตอบ: 639
คะแนน: 30
รายละเอียด
montr:

หลวงพ่อยิด อยู่หมวดไหน

หมวด หลวงพ่ออุ้น – หลวงพ่อแดง – หลวงพ่อยิด

หมวด หลวงพ่อเปิ่น – หลวงพ่อยิด – หลวงพ่อพูน – หลวงพ่อไสว – หลวงปู่แผ้ว

แก้ไขล่าสุดแล้ว ลองตรวจสอบกันดูครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 23:08.38
ความคิดเห็นที่ 25:
vaivit
ตั้ง: 38 ตอบ: 105
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมมากๆ  ผมหมวด หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ดูจากความนิยมของเพื่อน ๆ สมาชิด ชอบแล้วที่เพิ่มหมวดนี้เข้ามา แต่ขอเวลาแก้ไขหมวดพระในร้านก่อนนะครับ

ขอขอบพระคุณมากครับผมที่พัฒนาิิอย่างไม่หยุดยั้ง ขอเป็นกำลังใจ และพร้อมที่จะเป็นกำลังทรัพย์ หากพี่ ๆ เห็นว่าควรที่จะมีค่าใช้จ่ายบ้างเพื่อการพัฒนาต่อไป

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 23:36.55
ความคิดเห็นที่ 26:
ek_aa
ek_aa (90) 110.77.148.71
ตั้ง: 58 ตอบ: 130
คะแนน: 4
รายละเอียด

รับทราบ ยินดีกับการพัฒนาอย่าต่อเนื่อง

จ.นครนายก น่าจะอยู่กับ

หมวด พระเกจิภาคตะวันออก (จันทบุรี , ฉะเชิงเทรา , ชลบุรี , ตราด , ปราจีนบุรี , ระยอง , สระแก้ว)

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 05 ก.พ. 2556 - 09:10.40
ความคิดเห็นที่ 27:
joe1138
ตั้ง: 30 ตอบ: 69
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ พัฒนามาถูกทางแล้วครับ และก็เห็นด้วยกับสมาชิกหลายๆท่านที่เสนอข้อคิดเห็นมาครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 05 ก.พ. 2556 - 10:20.54
ความคิดเห็นที่ 28:
JWANDEE
ตั้ง: 30 ตอบ: 56
คะแนน: 8
รายละเอียด

สุดยอดฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺ  ยอดเยี่ยม ครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 05 ก.พ. 2556 - 16:27.08
ความคิดเห็นที่ 29:
รัช
ตั้ง: 26 ตอบ: 58
รายละเอียด

รับทราบครับ แยกหมวดหมู่ชัดเจนตรงจุดเยี่ยมครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 05 ก.พ. 2556 - 21:10.31
ความคิดเห็นที่ 30:
Oti88
ตั้ง: 120 ตอบ: 550
คะแนน: 32
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบยอดเยี่ยมครับ....ไม่ทราบว่าจ.ชัยนาทรวมอยู่ในกลุ่มภาคกลางตอนล่างด้วยหรือเปล่าครับเช่นหลวงพ่อเชื้อ  วัดใหม่บำเพ็ญบุญ  น่าจะมีแยกหมวดด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 06 ก.พ. 2556 - 05:44.18
ความคิดเห็นที่ 31:
webmaster1
รายละเอียด
Oti88:

รับทราบยอดเยี่ยมครับ....ไม่ทราบว่าจ.ชัยนาทรวมอยู่ในกลุ่มภาคกลางตอนล่างด้วยหรือเปล่าครับเช่นหลวงพ่อเชื้อ  วัดใหม่บำเพ็ญบุญ  น่าจะมีแยกหมวดด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ

ปรับปรุงแก้ไข เพิ่มเติมใหม่ให้แล้ว

โพสต์เมื่อ พ. - 06 ก.พ. 2556 - 13:11.26
ความคิดเห็นที่ 32:
ทนายน้อย
ตั้ง: 47 ตอบ: 158
คะแนน: 71
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ ไปในทิศทางที่ดียิ่งขึ้นแน่นอนครับ แต่พี่น้องและตัวผมต้องช่วยกันลงพระให้ถูกตามหมวด (และพระที่ลงไปแล้ว เมื่อแยกหมวดใหม่ ผมก็ต้องไปแก้ไขด้วยใช่ไหมครับ)

โพสต์เมื่อ พ. - 06 ก.พ. 2556 - 16:36.57
ความคิดเห็นที่ 33:
sit2517
ตั้ง: 18 ตอบ: 14
รายละเอียด

รับทราบครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 06 ก.พ. 2556 - 17:40.11
ความคิดเห็นที่ 34:
แม่น้องบัว
ตั้ง: 55 ตอบ: 384
คะแนน: 41
รายละเอียด

โพสต์เมื่อ พ. - 06 ก.พ. 2556 - 17:50.47
ความคิดเห็นที่ 35:
Oti88
ตั้ง: 120 ตอบ: 550
คะแนน: 32
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมสุดยอดขอบคุณครับ

webmaster1:
Oti88:

ปรับปรุงแก้ไข เพิ่มเติมใหม่ให้แล้ว

โพสต์เมื่อ พ. - 06 ก.พ. 2556 - 20:25.30
ความคิดเห็นที่ 36:
seaw2009
ตั้ง: 19 ตอบ: 215
คะแนน: 7
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบ แยกแยะได้ชัดเจนดีครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 06 ก.พ. 2556 - 20:41.50
ความคิดเห็นที่ 37:
ศีตะปันย์
ตั้ง: 35 ตอบ: 1428
คะแนน: 157
ร้านค้า:
รายละเอียด

พระกรุเนื้อดิน.......อยากให้ทางเวปเขียนใหม่เป็นพระกรุเนื้อดิน + ผง

เพราะมีพระกรุเนื้อผง.....อยู่มากมายเหมือนกันครับ เช่น วัดท้ายตลาด วัดเงิน  วัดปากบาง วัดสามปลื้ม วัดบึงพระยาสุเรนทร์ เป็นต้น

หมวด พระกรุ เนื้อดิน........จึงควรเป็น "หมวด พระกรุ เนื้อดิน/เนื้อผง" ครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 07 ก.พ. 2556 - 08:31.23
ความคิดเห็นที่ 38:
ศีตะปันย์
ร้านค้า:
รายละเอียด

เพิ่มเติม.......จังหวัดนครนายก ให้อยู่ในหมวดพระเกจิภาคตะวันออก

ปัจจุบันจังหวัดนครนายก........ไม่มีหมวดอยู่ครับ ทั้งภาคกลางและภาคตะวันออก

จึงควรอยุ่ภาคตะวันออกเพราะนครนายก + ปราจีนบุรี + สระแก้ว......เคยเป็นจังหวัดเดียวกันครับ 

โพสต์เมื่อ พฤ. - 07 ก.พ. 2556 - 08:48.29
ความคิดเห็นที่ 39:
ศีตะปันย์
ร้านค้า:
รายละเอียด

ภาคกลางตอนบน

หมวด หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ – หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค

หมวด หลวงปู่สี วัดสะแก – หลวงพ่อโอด วัดจันเสน - หลวงพ่อฮวด วัดหัวถนนใต้ - หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว

หมวด หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน – หลวงพ่อเขียน วัดสำนักขุนเณร

หมวด หลวงพ่อสว่าง วัดคฤหบดีสงฆ์ - เจ้าคุณวิเชียรโมลี วัดพระบรมธาตุ - หลวงพ่อจุล วัดหงษ์ทอง

หมวด พระพุทธชินราช ทุกรุ่น 

หมวด พระเกจิภาคกลางตอนบน ( นครสวรรค์ , เพชรบูรณ์ , พิจิตร , กำแพงเพชร , พิษณุโลก , สุโขทัย )

จากหมวดข้างต้นนี้.....

หลวงปู่สี วัดสะแก......น่าจะมีความผิดพลาด

ควรเป็น.........หลวงปู่สี วัดถ้ำเขาบุญนาค ใช่หรือไม่ครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 07 ก.พ. 2556 - 08:50.56
ความคิดเห็นที่ 40:
บอยบอล
ตั้ง: 121 ตอบ: 1765
คะแนน: 210
รายละเอียด

ผมเข้าใจว่า ถ้าจะคึกคักมากกว่านี้ ควรแบ่งช่วงเวลาของพระเก่าแต่ละกลุ่ม

กลุ่มที่ดูแต่พระเก่า

(กลุ่มนี้เข้าใจว่าไม่ค่อยได้สะสมพระใหม่)

ควรเพิ่มความชัดเจนของกระดานสำหรับนักสะสมกลุ่มนี้

เพราะปัจจุบันพระเก่ามีช่วงเวลาคาบเกี่ยวกับพระใหม่มาก ทำให้ขาดความน่าสนใจไปครับ

1) พระกรุเนื้อดิน

2) พระกรุเนื้อชิน

3) เหรียญปั๊มก่อน ปี ๒๕๐๐

4) เหรียญปั๊มหลัง ปี ๒๕๐๐ ถึง ๒๕๒๐

5) พระหล่อ ปั๊มรูปเหมือน เหรียญหล่อ ก่อนปี ๒๕๐๐

6) พระหล่อ ปั๊มรูปเหมือน เหรียญหล่อ หลังปี ๒๕๐๐ ถึง ๒๕๒๐

ผมอยากให้ทีมงานพิจารณาครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 07 ก.พ. 2556 - 09:22.27
ความคิดเห็นที่ 41:
แป๊ะยิ้ม
ตั้ง: 28 ตอบ: 64
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมมากครับ พัฒนาอย่างไม่มีหยุดยั้ง

เห็นด้วยกับพี่ๆหลายท่านนะครับ ที่ควรจะนำพระที่กำลังจะปิดประมูล ไม่ว่าจะภายใน 24 ชม

4 ชมหรือ 1 ชม มาขึ้นที่หน้าแรกเลย พระที่ไปอยู่ที่หน้าหลังๆไม่ค่อยมีคนเข้าไปดูครับ

เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 07 ก.พ. 2556 - 09:54.58
ความคิดเห็นที่ 42:
gotton
ตั้ง: 26 ตอบ: 120
รายละเอียด

เยี่ยมมากครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 07 ก.พ. 2556 - 12:47.01
ความคิดเห็นที่ 43:
ศิลาแลง
ตั้ง: 39 ตอบ: 215
คะแนน: 5
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบการปรับปรุง ขอบคุณมากครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 07 ก.พ. 2556 - 13:17.06
ความคิดเห็นที่ 44:
webmaster1
รายละเอียด
บอยพิจิตร:

ผมเข้าใจว่า ถ้าจะคึกคักมากกว่านี้ ควรแบ่งช่วงเวลาของพระเก่าแต่ละกลุ่ม

กลุ่มที่ดูแต่พระเก่า

(กลุ่มนี้เข้าใจว่าไม่ค่อยได้สะสมพระใหม่)

ควรเพิ่มความชัดเจนของกระดานสำหรับนักสะสมกลุ่มนี้

เพราะปัจจุบันพระเก่ามีช่วงเวลาคาบเกี่ยวกับพระใหม่มาก ทำให้ขาดความน่าสนใจไปครับ

1) พระกรุเนื้อดิน

2) พระกรุเนื้อชิน

3) เหรียญปั๊มก่อน ปี ๒๕๐๐

4) เหรียญปั๊มหลัง ปี ๒๕๐๐ ถึง ๒๕๒๐

5) พระหล่อ ปั๊มรูปเหมือน เหรียญหล่อ ก่อนปี ๒๕๐๐

6) พระหล่อ ปั๊มรูปเหมือน เหรียญหล่อ หลังปี ๒๕๐๐ ถึง ๒๕๒๐

ผมอยากให้ทีมงานพิจารณาครับ

ได้ดำเนินการปรับปรุงเพิ่มเติมให้แล้วครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 07 ก.พ. 2556 - 20:46.46
ความคิดเห็นที่ 45:
zand
zand (935) 110.168.113.146
ตั้ง: 83 ตอบ: 135
คะแนน: 16
ร้านค้า:
รายละเอียด
สุดยอดมากเลยครับ
โพสต์เมื่อ พฤ. - 07 ก.พ. 2556 - 21:13.22
ความคิดเห็นที่ 46:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
พระดีพระสวย
ร้านค้า:
รายละเอียด

หมวด เหรียญปั๊ม ก่อนปี 2500

หมวด เหรียญปั๊ม หลังปี 2500 ถึง 2520

หมวด เหรียญปั๊ม หลังปี 2520 ถึงปัจจุบัน

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน ก่อนปี 2500

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน หลังปี 2500 ถึง 2520

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน หลังปี 2520 ถึงปัจจุบัน

เหรียญปั๊มและพระหล่อ ที่ท่านแบ่งเป็น 3 กระดาน ผมเห็นด้วยครับ แต่ขอเสนอให้ปรับ ปี พ.ศ. เพื่อให้สอดคล้องกับความเป็นจริงมากยิ่งขึ้น

พระเครื่องที่อยู่ในท้องตลาดนั้นตามความเห็นผมนั้น

-พระที่ออกก่อนปี 2500 มีจำนวนน้อยมาก ๆ ถ้าจะว่ากันจริง ๆ พระก่อนปี 2500 ที่มีการสร้างกันอย่างจริงจังน่าจะเริ่มสร้างกันหลังปี 2490 ดังนี้ หากท่านกำหนดไว้ก่อนปี 2500 จะเห็นว่ามีช่องห่างของพระเพียง 10 ปี เท่านั้น พระกลุ่มนี้มีปริมาณ 10% ของปริมาณพระเครื่องในท้องตลาด และบางส่วนยังเป้นพระหลัก ซึ่งจะไม่ค่อยมีพระออกมาหมุนเวียนอยู่แล้ว

- พระเครื่องในช่วงปี 2500 - 2520 พระในฃ่วงพ.ศ.นี้ก็ยังเป็นช่วงที่ยังไม่บูมเท่าไหร่ พระเกจิแต่ละท่านออกพระกันเพียงปีละรุ่นสองรุ่นและปริมาณก็น้อยเพียงหลักร้อยหลักพันเท่านั้น พระกลุ่มนี้มีปริมาณประมาณ 30% 

- พระเครื่องในช่วงปี 2521 - ปัจจุบัน ถือได้ว่าเป็นช่วงที่วงการพระเครื่องบูมทึี่สุดยิ่งช่วงหลังปี 2530 เป็นต้นมา พระเกจิแต่ละท่านออกพระกันปีละหลาย ๆ รุ่น แต่ละรุ่นออกกันเป็นพันถึงหมื่นเหรียญ กลุ่มนี้มีปริมาณ 60%

หากแบ่งตามจำนวนปี จะเห็นได้ว่า

กลุ่มที่หนึ่ง ก่อนปี 2500 จำนวนปีเพียง 10 ปี

กลุ่มที่สอง 2500-2520 จำนวนปีเพียง 19 ปี

กลุ่มที่สาม 2520-ปัจจุบัน จำนวนปี 36 ปี 

พระในกลุ่มที่ 1,2 เป็นพระที่มีน้อยอยู่แล้ว จำนวนปีก็ยังน้อยกว่าอีก บางส่วนเป็นยังพระหลักพระหายากซึ่งก็น้อยไปอีก ส่วนกลุ่มที่สาม จำนวนปี 36 ปี จะกลุ่มที่มีจำนวนปีมากที่สุด และยังมีปริมาณพระมากที่สุดอีกด้วย อีกทั้งจะมีพระปีใหม่ ๆ รุ่น ๆ ใหม่ ออกมาอีกเรื่อย ๆ ขณะที่ 2 กลุ่มแรกมีจำนวนพระเท่าเดิม ดังนั้นหากท่านแบ่งตามพ.ศ. นี้ เกรงว่า กระดานสองกลุ่มแรกจะซบเซา ขณะที่กลุ่มสามจะแออัดเกินไป

ขอเสนอให้แบ่ง พ.ศ.  ดังนี้

1.ก่อนปี 2520 (ช่วงห่าง 20 ปี )

2. ปี 2521-2540 (ช่วงห่อง 20 ปี)

3. ปี 2540 - ปัจจุบัน (ช่วงห่าง 16 ปี ถึงปัจจุบันและยังรองรับพระใหม่ ๆ ได้อีกหลายปี) 

ขอเสนอเพิ่มกระดาน ดิน ผง ว่าน เป็น 3 กระดาน ตามเหรียญปั๊มด้วยครับ

เสนอความเห็นมาเพื่อพิจารณาครับ

ขอบคุณเวปที่รับฟังความเห็นเพื่อนสมาชิก

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 08 ก.พ. 2556 - 10:19.20
ความคิดเห็นที่ 47:
collector
ตั้ง: 6 ตอบ: 50
รายละเอียด

รับทราบครับ ..แยกแยะ ตรงเป้าหมายดีครับ
..ในเมื่อมี "การปรับระบบ หมวดใหม่" แล้ว ผมว่าควรปรับหมวดหมู่ เพิ่มเติมให้ถูกกาละฯและเป็นระเบียบอีกนิดหน่อยจะดียิ่งขึ้นครับ
เป็น.. การปรับวางหมวดหมู่ บน-> ล่าง หรือ หน้า-> หลัง เป็นต้น
..โดยยึดตามอาวุโส / ปี / ยุคฯ เป็นเกณฑ์ เพื่อให้เหมาะสมยิ่งขึ้น เช่น ..
# หมวดภาคใต้ -> หมวด หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ ..ควรอยู่บนสุด
หรือ
# หมวดที่มีพระพุทธฯและพระเกจิ .. พระพุทธฯ ควรอยู่เหนือ/บน พระเกจิฯ
# หมวดใดๆก็ตาม -> พระที่อยู่ในยุคก่อน ก็ควรอยู่ข้างหน้าพระในยุคหลังๆ เป็นต้น

..เสมือนการจัดโต๊หมู่บูชา และ หากจะยึดตามตัวอักษร ก็ควรจะยึดตามตัวอักษรให้เหมือนๆกันอย่างสม่ำเสมอทุกๆหมวดหมู่
ทางเว็บฯลองพิจารณาดูตามความเหมาะสมครับ.

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 08 ก.พ. 2556 - 11:19.52
ความคิดเห็นที่ 48:
webmaster1
รายละเอียด
พระดีพระสวย:

หมวด เหรียญปั๊ม หลังปี 2500 ถึง 2520

หมวด เหรียญปั๊ม หลังปี 2520 ถึงปัจจุบัน

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน ก่อนปี 2500

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน หลังปี 2500 ถึง 2520

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน หลังปี 2520 ถึงปัจจุบัน

เหรียญปั๊มและพระหล่อ ที่ท่านแบ่งเป็น 3 กระดาน ผมเห็นด้วยครับ แต่ขอเสนอให้ปรับ ปี พ.ศ. เพื่อให้สอดคล้องกับความเป็นจริงมากยิ่งขึ้น

พระเครื่องที่อยู่ในท้องตลาดนั้นตามความเห็นผมนั้น

-พระที่ออกก่อนปี 2500 มีจำนวนน้อยมาก ๆ ถ้าจะว่ากันจริง ๆ พระก่อนปี 2500 ที่มีการสร้างกันอย่างจริงจังน่าจะเริ่มสร้างกันหลังปี 2490 ดังนี้ หากท่านกำหนดไว้ก่อนปี 2500 จะเห็นว่ามีช่องห่างของพระเพียง 10 ปี เท่านั้น พระกลุ่มนี้มีปริมาณ 10% ของปริมาณพระเครื่องในท้องตลาด และบางส่วนยังเป้นพระหลัก ซึ่งจะไม่ค่อยมีพระออกมาหมุนเวียนอยู่แล้ว

- พระเครื่องในช่วงปี 2500 - 2520 พระในฃ่วงพ.ศ.นี้ก็ยังเป็นช่วงที่ยังไม่บูมเท่าไหร่ พระเกจิแต่ละท่านออกพระกันเพียงปีละรุ่นสองรุ่นและปริมาณก็น้อยเพียงหลักร้อยหลักพันเท่านั้น พระกลุ่มนี้มีปริมาณประมาณ 30% 

- พระเครื่องในช่วงปี 2521 - ปัจจุบัน ถือได้ว่าเป็นช่วงที่วงการพระเครื่องบูมทึี่สุดยิ่งช่วงหลังปี 2530 เป็นต้นมา พระเกจิแต่ละท่านออกพระกันปีละหลาย ๆ รุ่น แต่ละรุ่นออกกันเป็นพันถึงหมื่นเหรียญ กลุ่มนี้มีปริมาณ 60%

หากแบ่งตามจำนวนปี จะเห็นได้ว่า

กลุ่มที่หนึ่ง ก่อนปี 2500 จำนวนปีเพียง 10 ปี

กลุ่มที่สอง 2500-2520 จำนวนปีเพียง 19 ปี

กลุ่มที่สาม 2520-ปัจจุบัน จำนวนปี 36 ปี 

พระในกลุ่มที่ 1,2 เป็นพระที่มีน้อยอยู่แล้ว จำนวนปีก็ยังน้อยกว่าอีก บางส่วนเป็นยังพระหลักพระหายากซึ่งก็น้อยไปอีก ส่วนกลุ่มที่สาม จำนวนปี 36 ปี จะกลุ่มที่มีจำนวนปีมากที่สุด และยังมีปริมาณพระมากที่สุดอีกด้วย อีกทั้งจะมีพระปีใหม่ ๆ รุ่น ๆ ใหม่ ออกมาอีกเรื่อย ๆ ขณะที่ 2 กลุ่มแรกมีจำนวนพระเท่าเดิม ดังนั้นหากท่านแบ่งตามพ.ศ. นี้ เกรงว่า กระดานสองกลุ่มแรกจะซบเซา ขณะที่กลุ่มสามจะแออัดเกินไป

ขอเสนอให้แบ่ง พ.ศ.  ดังนี้

1.ก่อนปี 2520 (ช่วงห่าง 20 ปี )

2. ปี 2521-2540 (ช่วงห่อง 20 ปี)

3. ปี 2540 - ปัจจุบัน (ช่วงห่าง 16 ปี ถึงปัจจุบันและยังรองรับพระใหม่ ๆ ได้อีกหลายปี) 

ขอเสนอเพิ่มกระดาน ดิน ผง ว่าน เป็น 3 กระดาน ตามเหรียญปั๊มด้วยครับ

เสนอความเห็นมาเพื่อพิจารณาครับ

ขอบคุณเวปที่รับฟังความเห็นเพื่อนสมาชิก

ขอบคุณครับ

ได้แก้ไขปรับปรุงตามความเหมาะแล้ว

โพสต์เมื่อ ศ. - 08 ก.พ. 2556 - 14:48.25
ความคิดเห็นที่ 49:
บอยบอล
รายละเอียด

ท่านทราบหรือไม่ เหรียญปั๊มมีสร้างกันมาตั้งแต่ ปี ๒๔๕๐ ปลายๆ

ไม่ได้มีช่วงเวลาแค่ 10 ปี อย่างที่ท่านกล่าวใว้ และบางเหรียญ บางวัด ก็ไม่ได้มีราคาเกินเอื้อมไปนัก หลักร้อย ถึง หลักพันต้นๆ ก็มี

ยุคนี้เป็นยุคที่ได้รับความต่อเนื่องด้านวิวัฒนาการเหรียญมาจากเหรียญยุคก่อน ปี ๒๕๐๐ มากที่สุด ซึ่งเหรียญที่สร้างหลังจากนี้ ศิลปะ รูปแบบ เทคโนโลยี จะเป็นอีกแบบหนึ่ง 

นักสะสมที่เค้าสะสมเหรียญเก่ากัน เค้าจะไม่ได้มองแต่ราคาเป็นหลัก

แต่เค้ามองกันที่ศิลปะ เชิงช่าง ลูกเล่นของเส้นสาย ที่เกิดจากบล็อค ไม่ใช่เกิดจากการจงใจทำตำหนิขึ้นมาเช่นเหรียญใหม่ๆ ในยุคปัจจุบัน

เสน่ห์ของพระแต่ละกลุ่มแต่ละยุค คนที่ไม่เคยสัมผัส ก็ยากที่จะเข้าใจความสูขตรงนี้ครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 08 ก.พ. 2556 - 15:00.16
ความคิดเห็นที่ 50:
บอยบอล
รายละเอียด

ผมไม่ได้ต้องการให้ไปตามแบบใครนะครับ

แต่ถ้าเค้าทำใว้ดีแล้ว และกระดานนั้นมันคึกคักขึ้นมา สามารถเรียกมือซื้อจากนอกเวปเข้ามาได้บ้าง มันก็ดีครับ

ส่วนหนึ่งหลังๆ ผมก็เริ่มเบื่อ ที่เห็นพระใหม่ออกมาทุกวัน จะเลือกประมูลพระเก่าบ้าง ก็มีพระใหม่มาแทรกทำให้ตาลายไปหมด หนักเข้ามันเริ่มเมินๆ ไปครับ

ก็อยากให้เวปพิจารณาตามความเหมาะสมแล้วกันครับ และก็เชื่อว่านักสะสมพระเก่าแบบผมก็คงมีความเห็นไม่ต่างกัน

หรือไม่ก็แยกโซน พระเก่า-พระใหม่ ไปเลยครับ

ผมจะขออยู่แต่กระดานแรกครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 08 ก.พ. 2556 - 15:09.22
ความคิดเห็นที่ 51:
พระดีพระสวย
ร้านค้า:
รายละเอียด

เหรียญก่อนปี 2500 ที่ผมกล่าวว่ามีช่วงห่างเพียง 10 ปีนั้น ผมได้ชี้ให้เห็นว่าเหรียญปั๊มที่นิยมสร้างกันนั้่นได้เริ่มขึ้นจริงจังหลังปี 2490 อย่างเป็นนัยสำคัญ ผมก็ไม่ได้ปฏิเสธว่าก่อนมี 2490 มีการสร้างเหรียญขึ้นมา แต่ก็เป็นส่วนน้อยมาก ๆ และไม่ปฏิเสธว่าบางเหรียญนั้นมีราคาหลักร้อย หลักพัน เท่านั้น แต่ผมจะชี้ให้เห็นว่าหากกำหนดเหรียญปั๊มแค่ก่อนปี 2500 นั้่น ด้วยจำนวนพระที่มีอยู่ซึ่งน้อยอยู่แล้วนั้น (ทั้งในสนามพระก็พบเห็นน้อยเช่นกัน) จะมีพระไม่พอหมุนเวียนในกระดานเพราะหาพระไม่ได้ จะทำให้กระดานนี้ขาดความน่าสนใจไป เวปนี้เป็นนเวปประมูลพระนะครับ ไม่ใช่เวปสะสมพระเก่า ของเก่า เพียงอย่างเดียว ดังนั้นจึงต้องมีความหลากหลายของสินค้าครับ   การที่ผมเสนอปรับ ปี พ.ศ. นั้น เพื่อถั่วเฉลี่ยจำนวนปี จำนวนพระตามความเป็นจริงครับ ผมเองส่วนตัวก็นิยมพระเก่ามากกว่่าพระใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 08 ก.พ. 2556 - 17:19.48
ความคิดเห็นที่ 52:
สระโบราณ
ตั้ง: 1 ตอบ: 278
คะแนน: 12
รายละเอียด

อยากเสนอความคิดเห็นเพิ่มครับว่า  กระดานหมวดหลวงปู่ดูลย์(ซึ่งทั้งหมดเป็นพระเกจิ จ.สุรินทร์) อยากให้เพิ่ม หลวงปู่ธรรมรังสี วัดเขาพนมดิน ลงไปด้วยครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 08 ก.พ. 2556 - 19:59.08
ความคิดเห็นที่ 53:
พยุง
ตั้ง: 0 ตอบ: 25
รายละเอียด

ดีมากๆครับทำให้ค้นหาพระได้รวดเร็วขึ้นและแบ่งตามหมวดหมู่ได้ดีทีเดียว พัฒนาต่อไปและก้าวไปด้วยความมั้นคง..ขอให้กำลังใจครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 08 ก.พ. 2556 - 20:21.16
ความคิดเห็นที่ 54:
บอยบอล
รายละเอียด

รับทราบครับ ช่วยกันแชร์แบบนี้ดีครับ แต่ยังไงก็ขอให้คึกคักขึ้นเรื่อยๆ นะครับ 

โพสต์เมื่อ ศ. - 08 ก.พ. 2556 - 21:44.58
ความคิดเห็นที่ 55:
พระดีพระสวย
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอเสนออีกหนึ่งหมวดครับ 

คือหมวดวัตถุมงคลแผ่นดิน เนื่องจากกระดานนี้ครอบคลุมกว้างมากไป คือทั้งวัตถุมงคลของพระมหากษัตริย์ เชื้อพระวงศ์ บุคคลสำคัญ เหรียญกษาปณ์ เหรียญที่ระลึก ธนบัตร ฯลฯ  เฉพาะวัตถุมงคลของ ร.5-ร.9 ก็เยอะมากทั้งเก่าทั้งใหม่  ซึ่งปัจจุบันก็มีผลิตออกมาเรื่อย ๆ ปีละหลาย ๆ รุ่น บางรุ่นผลิตเป็นหมื่นเป็นแสนเหรียญ ทั้งของหน่วยราชการออก ของเอกชนออก ของวัดต่าง ๆ อีก เยอะแยะไปหมด เรียกว่าเยอะกว่าพระเกจิดัง ๆ บางรูปด้วยซ้ำไป รวมทั้งเหรียญที่ระลึกของเชื้อพระวงศ์ บุคคลสำคัญ และพระมหากษัตริย์ในอดีต เช่น พ่อขุนรามคำแหง สมเด็จพระนเรศวร สมเด็จพระเจ้าตากสิน กรมหลวงชุมพรฯ ฯลฯ ซึ่งก็มีการผลิตออกมากอย่างต่อเนื่อง ไหนจะเหรียญกษาปณ์ ธนบัตร แสตมป์ รูปภาพ รูปถ่ายต่าง ๆ  เหรียญว่าอะไรที่เกี่ยวเนื่องกับในหลวงลงกระดานนี้ไว้ก่อน ทำให้กระดานนี้อัดแน่นมากเกินไป หน้ากระดานไหลเร็ว ผู้ประมูลดูไม่ทัน ทำให้ขาดความน่าสนใจ

จึงขอเสนอให้แยกเป็น 2 กระดานเพื่อรองรับการเติมโตของเวป ดังนี้ครับ

1.หมวดวัตถุมงคล ร.5-ร.9

2.หมวดวัตถุมงคลของแผ่นดิน บุคคลสำคัญ เชื้อพระวงศ์ เหรียญกษาปณ์ เหรียญที่ระลึก ธนบัตร

เสนอมาเพื่อพิจารณาครับ 

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 09 ก.พ. 2556 - 13:53.46
ความคิดเห็นที่ 56:
คู่บุญพระเครื่อง
ตั้ง: 34 ตอบ: 27
รายละเอียด

เห็นด้วยครับ กับการเพิ่มหมวดหมู่

แต่เท่าที่ดูจะค่อนข้างย่อยมาก กลัวจะมั่วครับ

อยากให้พยายาม จัดกลุ่มความสัมพันธ์ให้เป็นหมวดหมู่ใกล้กันมากที่สุด

ไม่ว่าจะเกจิดังยุคเดียวกัน หรือ ศิษย์ อาจารย์กัน

อย่างภาคกลางตอนบน น่าจะเป็น

หลวงพ่อเดิม หลวงพ่อฮวด หลวงพ่อกัน

หลวงปู่สี หลวงพ่อพรหม หลวงพ่อโอด

น่าจะเป็นกลุ่มใกล้เคียงและจำง่ายมากกว่าครับ

แล้วก็ที่ สำคัญครับ หน้ากระดานประมูล จืด ครับ

พื้นสีดำ เป็นแพเดียวกันหมด ตัวหนังสือ สีเหลืองอ่อน  

ถ้าเทียบกัน เว็บเพื่อนบ้าน น่าดู น่าหากว่าเยอะครับ

ผมว่านี่คือสาเหตุสำคัญที่ทำให้กระดานประมูลไม่คึกคักครับ

ด้วยความเคารพ

ขอให้เว็บนี้ พัฒนาไปเรื่อยๆ จนเป็นอันดับ 1 นะครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 09 ก.พ. 2556 - 15:08.08
ความคิดเห็นที่ 57:
bt131
bt131 (61) 223.207.138.207
ตั้ง: 15 ตอบ: 311
คะแนน: 55
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ...

โพสต์เมื่อ ส. - 09 ก.พ. 2556 - 20:21.37
ความคิดเห็นที่ 58:
CHEN25
ตั้ง: 89 ตอบ: 103
ร้านค้า:
รายละเอียด

สุดยอดครับ เพื่อจะได้เจาะว่าจะเช่าพระอะไร หาเกจิองค์ใด ครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 09 ก.พ. 2556 - 21:11.49
ความคิดเห็นที่ 59:
พลวิริโย
ตั้ง: 42 ตอบ: 168
คะแนน: 20
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ จะทำให้หาพระง่ายขึ้นครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 10 ก.พ. 2556 - 07:41.05
ความคิดเห็นที่ 60:
sittichai
ตั้ง: 20 ตอบ: 21
รายละเอียด

โพสต์เมื่อ อา. - 10 ก.พ. 2556 - 15:40.49
ความคิดเห็นที่ 61:
Mห้างฉัตร
ตั้ง: 20 ตอบ: 37
รายละเอียด

พัฒนาก้าวไปไม่หยุดยั้ง ยอดเยี่ยม เป็นกำลังใจให้ครับ 

โพสต์เมื่อ จ. - 11 ก.พ. 2556 - 08:19.16
ความคิดเห็นที่ 62:
turbo2
ตั้ง: 24 ตอบ: 19
รายละเอียด

พระสายนครปฐม เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ แล้วแตจะพิจารณาครับ   หลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก  หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง  หลวงปู่พูน วัดใหม่ปิ่นเกลียว หลวงปู่นาค วัดห้วยจรเข้ หลวงปู่ดี-ปู่จันทร์ วัดบ้านยางครับ  ฯ  ยังมีอีกหลายท่าน   เอาเป็นที่นิยมแล้วกันครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 11 ก.พ. 2556 - 12:50.27
ความคิดเห็นที่ 63:
พระดีพระสวย
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอเสนออีกหนึ่งหมวดครับ

หมวดพระไม่รู้ที่ 

ผมว่าพระกระดานนี้เสน่ห์ในตัวเอง หลาย ๆ คนที่เปิดเข้ามาในเวปฯ อดไม่ได้ที่จะแวะเข้ามาดูพระในหมวดนี้ เนื่องด้วยพระหมวดนี้จะมีพระที่ไม่รู้ที่ ไม่รู้วัดจากแหล่งต่าง ๆ ทั่วประเทศ พระในบางท้องที่อาจไม่มีใครรู้จัก แต่เป็นที่นิยมของอีกท้องที่หนึ่ง  พระทางภาคเหนืออาจหลงไปสู่ทางใต้ ทางใต้หลงไปสู่ภาคอีสาน หรือหลงเข้ามาส่วนกลาง ที่เรียกว่าพระท้องถิ่น บางที่เป็นพระเกจิดังแต่เป็นพระย่อย ๆ ก็มี คนที่เขารู้จักเขาก็จะได้พระดี ๆ ไว้บูชาในราคาย่อมเยาว์ และหลาย ๆ คนก็ได้เก็บตกพระฟลุ๊คจากกระดานนี้ไปก็มีมาแล้ว ผมจึงว่ากระดานนี้น่าสนใจเลยทีเดียว 

แต่ด้วยเนื่องจากพระในหมวดนี้เป็นที่รวบรวมพระไม่รู้ที่ ทุก ๆ ประเภท ไม่ว่าจะเป็นพระกรุ เนื้อดิน ชิน ผง เนื้อโลหะ พระบูชา รูปหล่อ ล็อกเก็ต ภาพถ่าย ฯลฯ มารวมอยู่ในกระดานเดียว ทำให้หน้ากระดานอัดแน่นไปด้วยพระต่าง ๆ นานา สารพัด ยิ่งวงการพระเครื่องเติบโตขึ้นเท่าไหร่ พระประเภทนี้ก็จะเพิ่มมากขึ้นเป็นเงาตามตัว ผมจึงเห็นว่าการมีพระหมวดนี้เพียงกระดานเดียวอาจไม่เพียงพอ  มีเวปหนึ่งแบ่งพระหมวดนี้ถึง 4 กระดานเลยทีเดียว ผมขอเสนอให้แบ่งเป็น 2 กระดาน คือ

1.หมวดพระไม่รู้ที่ ไม่รู้วัด ก่อนปี 2525

2.หมวดพระไม่รู้ที่ ไม่รู้วัด หลังปี 2525

เรียนเสนอมาเพื่อพิจารณาครับ

ขอบคุณมากครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 11 ก.พ. 2556 - 12:58.56
ความคิดเห็นที่ 64:
kanut
ตั้ง: 26 ตอบ: 54
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับ และยินดีอย่างยิ่งที่เวปของพวกเราพัฒนาอย่างต่อเนื่องครับ 

โพสต์เมื่อ จ. - 11 ก.พ. 2556 - 13:12.53
ความคิดเห็นที่ 65:
vr1041
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยม

โพสต์เมื่อ จ. - 11 ก.พ. 2556 - 20:11.04
ความคิดเห็นที่ 66:
จันทพงศ์
ตั้ง: 5 ตอบ: 25
รายละเอียด

ดีมากเลยครับ..ขอให้เวปพระดอทคอม จงเเจริญและก้้้้้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 11 ก.พ. 2556 - 20:50.46
ความคิดเห็นที่ 67:
Nawapol_9
ตั้ง: 5 ตอบ: 20
คะแนน: 7
รายละเอียด

สุดยอด + ยอดเยี่ยมมากครับ จะต้องเป็นเวปพระอันดับ1 ในไม่ช้านี้แน่ครับ ขอเป็นกำลังใจครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 12 ก.พ. 2556 - 22:38.25
ความคิดเห็นที่ 68:
vr1041
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 13 ก.พ. 2556 - 19:21.02
ความคิดเห็นที่ 69:
pkridarin
ตั้ง: 63 ตอบ: 133
คะแนน: 5
ร้านค้า:
รายละเอียด

หมวดภาคเหนือขอเสนอตามข้าล่างนี้ครับ แต่ละหมวดอยู่ในพื้นที่/เส้นทางใกล้เคียงกัน

หมวด ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง/วัดทุ่งปุย-ครูบาอินทจักรรักษา วัดบ่อน้ำหลวง-ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี-ครูบาบุญปั๋น วัดร้องขุ้ม-ครูบาคำ สุสานไตรลักษณ์เชียงใหม่
หมวด ครูบาคำแสน วัดสวนดอก-หลวงปู่หล้า วัดป่าตึง-ครูบาอินตา วัดห้วยไซ-ครูบากองแก้ว วัดต้นยางหลวง
หมวด ครูบาศรีวิชัย วัดบ้านปาง-ครูบาขาวปี วัดพระพุทธบาทผาหนาม-ครูบาชัยวงศ์ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

หมวด ครูบาหน้อย วัดบ้านปง-ครูบาธรรมชัย วัดทุ่งหลวง

หมวด  หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง-ครูบาคำแสน วัดดอนมูล–หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง-พระอาจารย์เปลี่ยน วัดอรัญวิเวก-หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่

ลองพิจารณาดูนะครับ เพราะครูบาอาจารย์ที่เสนอมามีวัตถุมงคลออกมามากเหมือนกัน

ขอบคุณที่รับฟังครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 13 ก.พ. 2556 - 19:53.35
ความคิดเห็นที่ 70:
อาจารย์ตุ้ย
ตั้ง: 17 ตอบ: 67
ร้านค้า:
รายละเอียด

แยกแยะได้ชัดเจน เป็นหมวดหมู่ เพื่อสะดวกในการค้นหาได้เป็นอย่างดีครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 13 ก.พ. 2556 - 22:43.49
ความคิดเห็นที่ 71:
mukdahan_1
ตั้ง: 36 ตอบ: 37
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับ    W e p -  p r a . c o m  ก้าวหน้าไม่หยุด    Webmaster ยอดเยี่ยมจริงครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 14 ก.พ. 2556 - 00:31.03
ความคิดเห็นที่ 72:
tun
tun (329) (-3) 101.109.216.56
ตั้ง: 57 ตอบ: 89
ร้านค้า:
รายละเอียด

เยี่ยมมากเลยครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 14 ก.พ. 2556 - 04:47.40
ความคิดเห็นที่ 73:
udonteva
udonteva (48) (-1) 118.174.147.197
ตั้ง: 23 ตอบ: 24
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับผม

โพสต์เมื่อ พฤ. - 14 ก.พ. 2556 - 07:53.54
ความคิดเห็นที่ 74:
สุขสงบ
ตั้ง: 23 ตอบ: 14
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ web-pra เป็นเวปที่มีการพัฒนาอย่างต่อเนื่อง

โพสต์เมื่อ พฤ. - 14 ก.พ. 2556 - 13:44.21
ความคิดเห็นที่ 75:
joeenok1418
ตั้ง: 0 ตอบ: 27
รายละเอียด

เยี่ยมมากครับ  พัฒนาอย่างต่อเนื่อง ขอบคุณทีมงาน web-pra .com ทุกท่านมากครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 14 ก.พ. 2556 - 21:35.35
ความคิดเห็นที่ 76:
ponsh1212
ตั้ง: 3 ตอบ: 11
รายละเอียด

เยี่ยมยอดครับ Smile

โพสต์เมื่อ ศ. - 15 ก.พ. 2556 - 20:59.12
ความคิดเห็นที่ 77:
เสือบารมี
ตั้ง: 35 ตอบ: 116
รายละเอียด

สุดยอดมากครับ สะดวกครับ มาตรฐานที่สุดครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 15 ก.พ. 2556 - 23:01.00
ความคิดเห็นที่ 78:
พระดีพระสวย
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอเสนอเพิ่มเติม

หมวดพระสมเด็จวัดระฆัง วัดบางขุนพรหม

น่าจะรวมวัดเกษไชโยเข้าไปด้วย เนื่องจากเกี่ยวเนื่องกับสมเด็จพุฒาจารย์โตอย่างแยกกันไม่ออก

"หมวดพระสมเด็จวัดระฆัง วัดบางขุนพรหม วัดเกษไชโย"

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 16 ก.พ. 2556 - 11:41.49
ความคิดเห็นที่ 79:
satansat
ตั้ง: 28 ตอบ: 199
คะแนน: 39
ร้านค้า:
รายละเอียด

เยี่ยมมากครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 16 ก.พ. 2556 - 22:54.32
ความคิดเห็นที่ 80:
สุขสงบ
ตั้ง: 23 ตอบ: 14
รายละเอียด

ระบบประมูล   รายการที่ถึงราคาขั้นต่ำอยากให้มาโชว์ในหน้าแรกของกระดานนั้นๆ

เพื่อกระตุ้นให้เกิดการแข่งขันราคาครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 17 ก.พ. 2556 - 16:30.39
ความคิดเห็นที่ 81:
ponsh1212
ตั้ง: 3 ตอบ: 11
รายละเอียด

โพสต์เมื่อ จ. - 18 ก.พ. 2556 - 12:30.42
ความคิดเห็นที่ 82:
piriyakorn
ตั้ง: 41 ตอบ: 94
คะแนน: 11
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมมากครับ ขอชื่นชมทีมงานทุกๆท่าน

โพสต์เมื่อ จ. - 18 ก.พ. 2556 - 21:50.47
ความคิดเห็นที่ 83:
durian2519
ตั้ง: 13 ตอบ: 14
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอกด1000LIKE

โพสต์เมื่อ อ. - 19 ก.พ. 2556 - 23:55.47
ความคิดเห็นที่ 84:
chakris
ตั้ง: 3 ตอบ: 6
ร้านค้า:
รายละเอียด

กระดานมากไปหรือเปล่าครับ ปรับลดลงหน่อยดีกว่า

หรือจะลองใช้ไปสักระยะ กระดานไหนไม่ได้รับความนิยมค่อยตัดก็ได้นะคร๊าบบบ

โพสต์เมื่อ อ. - 19 ก.พ. 2556 - 23:57.27
ความคิดเห็นที่ 85:
ซามูไรพ่อลูกอ่อน
ตั้ง: 10 ตอบ: 11
รายละเอียด

ทีมงานเยี่ยมมากครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 20 ก.พ. 2556 - 06:58.29
ความคิดเห็นที่ 86:
tooky
tooky (47) 1.1.227.41
ตั้ง: 17 ตอบ: 41
ร้านค้า:
รายละเอียด

เยี่ยมคับ เป็นหวดหมู่ดีคับ ดูง่ายขึ้นเยอะ

โพสต์เมื่อ พ. - 20 ก.พ. 2556 - 08:00.49
ความคิดเห็นที่ 87:
NUIk3
NUIk3 (1484) (-1) 115.87.210.192
ตั้ง: 29 ตอบ: 38
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมมากๆครับ ปรับให้เป็นหมวดหมู่ เพื่อความชัดเจน และการพัฒนาสู่เวปไซด์ชั้นนำ

โพสต์เมื่อ พ. - 20 ก.พ. 2556 - 09:46.30
ความคิดเห็นที่ 88:
prasiam
ตั้ง: 12 ตอบ: 15
รายละเอียด

สุดยอดครับ ถ้ามีกระดานจังหวัดเพชรบุรีด้วยจะดีมาก  ขอบคุณมากครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 20 ก.พ. 2556 - 10:50.38
ความคิดเห็นที่ 89:
cartoon99999
ตั้ง: 4 ตอบ: 3
รายละเอียด

เวปยอดเยี่ยมครับผม ลงง่าย หาง่ายครับ ขออีกนิดครับ ลดจำนวนวันที่จะลงประมูลก็ดีครับ ไม่ต้องจำกัว่าเป็น ๒๐ วันครับ ขอบคุณมากครับผม

โพสต์เมื่อ พ. - 20 ก.พ. 2556 - 11:12.51
ความคิดเห็นที่ 90:
kit17
ตั้ง: 40 ตอบ: 31
ร้านค้า:
รายละเอียด

เยี่ยมมากครับ หาง่ายเป็นระบบดีครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 20 ก.พ. 2556 - 18:28.28
ความคิดเห็นที่ 91:
loveamulet
ตั้ง: 4 ตอบ: 33
ร้านค้า:
รายละเอียด

เยี่ยมครับ... ผมขอเป็นหนึ่งกำลังใจและแรงสนับสนุนอีกเสียงนึงครับ.....ชอบกด!! Like เห็นต่างก็เสนอแนะได้เลยครับ...สมาชิกชาวweb-praปัจจุบันและอนาคตทุกๆท่านครับผม เพื่อ คุณภาพ+ตรงใจ ชิมิๆ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 ก.พ. 2556 - 02:00.58
ความคิดเห็นที่ 92:
NOKUDON
ตั้ง: 60 ตอบ: 69
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอบคุณสำหรับการพัฒนา เยี่ยมยอด ค่ะ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 ก.พ. 2556 - 15:08.24
ความคิดเห็นที่ 93:
pEE_Saraburi
ตั้ง: 1 ตอบ: 2
รายละเอียด

เปิดมาเพื่อจะประมูล เจอตัวหนังสือทับกันไปหมดเลย ต้องแก้ยังงัย

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 ก.พ. 2556 - 16:02.59
ความคิดเห็นที่ 94:
จิตศรัทธาพระเครื่อง
ตั้ง: 18 ตอบ: 27
รายละเอียด

สุดยอดเลยครับเวปมีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องเลยครับ  สุดยอด

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 ก.พ. 2556 - 16:11.27
ความคิดเห็นที่ 95:
HOPE_BUY
ตั้ง: 35 ตอบ: 129
คะแนน: 43
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอความอนุเคราะห์เวปมาสเตอร์ช่วยเพิ่มหมวดพระเครื่องเมืองบุรีรัมย์ ซึ่งก็เป็นพระหลักของภาคอีสาน มีในรายการประกวด แทบทุกรายการ เช่น หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง   หลวงพ่อทิพย์ วัดโพธิ์ทอง หลวงปู่เม้า วัดสี่เหลี่ยม

เรื่องที่สอง รบกวนเวปมาสเตอร์ ช่วยแทรก หลวงพ่อขำ วัดปรักไม้ดำ และเกจิอื่นๆ ที่มีชื่อเสียงของ จ.กำแพงเพชร ลงในหมวดเดียวกับ เจ้าคุณวิเชียรโมลี หลวงพ่อจุล หลวงพ่อสว่าง ด้วยครับ

เรื่องที่สาม ขอแสดงความคิดเห็น หลวงพ่อเงิน หลวงพ่อพิธ หลวงพ่อเขียน หลวงพ่อทบ น่าจะอยู่หมวดเดียวกันนะครับ

เรื่องที่สี่ รบกวนเวปมาสเตอร์ช่วยเพิ่ม หลวงพ่อเกลี้ยง วัดโนนแกด หลวงปู่สัง วัดนากันตรม หลวงปู่เครื่อง ไว้ในหมวดเดียวกับหลวงพ่อมุม วัดปราสาทเยอร์ และหลวงปู่หมุน วัดบ้านจานด้วยครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 23 ก.พ. 2556 - 11:41.57
ความคิดเห็นที่ 96:
tuppraya
ตั้ง: 5 ตอบ: 3
รายละเอียด

เหมือนความเห็นที่ 93 เลยครับ

แก้ไขอย่างไรครับ วมต.

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 24 ก.พ. 2556 - 08:02.31
ความคิดเห็นที่ 97:
มะโหนก
ตั้ง: 36 ตอบ: 154
ร้านค้า:
รายละเอียด

พัฒนาสม่ำเสมอก้าวไปข้างหน้าไม่หยุดยั้ง...ชอบคุณครับ

ในสาย ขอนแก่น หลวงปู่มหาโส หลวงปู่มหาสีทน  หลวงพ่อผางนั้น  ผมคิดว่าน่าจะเพิ่มหลวงปู่วรพรต  หลวงพ่อกิตติศักดิ์ อีกด้วยครับ

เพราะเป็นสายที่มีการเช่าบูชากันตลอด

และในสายหลวงปู่หมุน หลวงพ่อมุม นั้นผมเห็นควรเพิ่มหลวงปู่เกลี้ยง โนนแกด หลวงพ่อสังข์ นากันตรม ด้วยครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 25 ก.พ. 2556 - 20:58.43
ความคิดเห็นที่ 98:
ปฐวีคงคา
ตั้ง: 55 ตอบ: 367
คะแนน: 33
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับผม

โพสต์เมื่อ จ. - 25 ก.พ. 2556 - 21:17.36
ความคิดเห็นที่ 99:
non_nut
ตั้ง: 13 ตอบ: 110
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอแสดงความยินดีด้วยอย่างสูง  เว็บพระมีการพัฒนาด้วยความมุ่งมั่นอย่างต่อเนื่อง และขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านทางทีมงาน web-pra.com ครับ(ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ) 

โพสต์เมื่อ พฤ. - 28 ก.พ. 2556 - 18:31.10
ความคิดเห็นที่ 100:
Chootragoon_2509
ตั้ง: 19 ตอบ: 11
ร้านค้า:
รายละเอียด

ดีมากครีบ ถูกต้องชัดเจนและเข้าใจง่าย เห็นด้วยครับ

ร้านเฮือนพระ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 28 ก.พ. 2556 - 20:38.07
ไปหน้าที่ :