โปรดระวังคนๆนี้ขายพระเก๊แล้วไม่รับผิดชอบ - webpra

หัวข้อ: โปรดระวังคนๆนี้ขายพระเก๊แล้วไม่รับผิดชอบ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

โปรดระวังคนๆนี้ขายพระเก๊แล้วไม่รับผิดชอบ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ธรรมดา
ตั้ง: 22 ตอบ: 61
คะแนน: 7
รายละเอียด

จริงๆแล้วก็ไม่ได้อยู่เว็บนี้ แต่อยากนำมาลงให้ได้รับทราบ เพื่อเป็นการป้องกันไว้ก่อน คือผมประมูลเหรียญพระอาจารย์วันรุ่น24 (หม่อมจรุง) ได้ในเว็บใหญ่ข้างบ้าน โดยผู้ขายระบุเอาไว้ว่า เก๊คืนเต็มไม่หักเปอร์เซ็นต์  หลังจากจ่ายเงิน รับพระแล้วเป็นความเผลอเรอไม่ตรวจสอบ (เป็นเพราะไม่เคยมีข่าวมาก่อนว่าเหรียญรุ่นนี้มีปลอม ) จนกระทั่งผมประมูลได้รุ่นนี้มาอีกเหรียญเมื่อตรวจสอบปรากฏว่าเหรียญแรกที่ได้มานั้น เก๊ครับ ผมจึงได้ติดต่อกับเจ้าของพระแจ้งความประสงค์จะขอคืน(ระยะเวลาประมาณเดีอนเศษ) คำแรกที่เขาตอบเขาก็ไม่ทราบว่าพระเก๊ แต่จะให้หักค่าเสียเวลาเท่าไหร่ ผมตกลงยอมให้หักเงินค่าเสียเวลา300บาท แต่เมื่อจะขอที่อยู่เพื่อส่งพระคืนและจะแจ้งเลขบัญชี ปรากฏว่าเขาตัดสายไป ผมพยายามติดต่ออีกหลายครั้งแต่ไม่ยอมรับสาย จนสุดท้ายถึงกับปิดเครื่องโดยไม่ไม่รับสายผมอีกเลย พฤติกรรมเช่นนี้บ่งบอกได้ชัดเจนแล้วว่าเจตนาจะไม่คืนเงินแน่นอน ผมจึงขอนำรายละเอียดนายคนนี้มาเปิดเผยเพื่อป้องกันไม่ให้นายคนนี้หลอกใครอีก ตามข้อมูลดังนี้

ยูสเซอร์  diamondswang

e-mail     praswang@hotmail.com

ชื่อ          ใช้ชื่อแรก นายอัศวิน มิ่งขวัญ แต่เปลี่ยนมาเป็น นายทินกร  ไชยพร ที่อยู่ในเว็บ 69 / 2 ม.9 ต. ทุ่งต้อม อ.สันป่าตอง     จ.เชียงใหม่

บัญชีธนาคาร  นายทินกร  ไชยพร   ธ.กรุงไทย สาขาสว่างแดนดิน จ.สกลนคร เลขบัญชี 4401246098  

หมายเลขโทรศัพท์  085 7633743

ที่อยู่ตามบัตรประจำตัวประชาชนดูในรูปเลยครับ ให้สังเกตุดูว่า ชื่อและ นามสกุล จะสลับไปมา

โปรดระวังคนๆนี้ขายพระเก๊แล้วไม่รับผิดชอบ โปรดระวังคนๆนี้ขายพระเก๊แล้วไม่รับผิดชอบ
โพสต์เมื่อ พฤ. - 27 ก.ย. 2555 - 13:31.10
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ธรรมดา
ตั้ง: 22 ตอบ: 61
คะแนน: 7
รายละเอียด

เพิ่มภาพ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 27 ก.ย. 2555 - 13:35.11
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38273
คะแนน: 1264
รายละเอียด

เบื้องต้นตรวจสอบพบว่ามีการสมัครเข้ามา แต่ใช้ในนามอื่นซึ่งน่าจะมีความเกี่ยวข้องกัน

ทางทีมงานให้สิทธิ์เพียงร่วมประมูลเท่านั้น หากต้องการสิทธิ์ตั้งประมูลหรือเปิดร้านค้าจะให้ชี้แจงกระทู้นี้จนชัดเจนถึงจะพิจารณาให้สิทธิ์อีกครั้ง

( แนะนำ - กรณีที่ต้องการเผยแพร่ประวัติสมาชิกที่มีปัญหาการซื้อขาย ให้ กรอก ชื่อ นามสกุล หรือส่วนเกี่ยวข้องไว้ใน ชื่อกระทู้จะส่งผลต่อการ search google มาหน้าแรกๆ )

โพสต์เมื่อ พฤ. - 18 ต.ค. 2555 - 15:29.01
ความคิดเห็นที่ 3:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38273
คะแนน: 1264
รายละเอียด

เบื้องต้นตรวจสอบพบว่ามีการสมัครเข้ามา แต่ใช้ในนามอื่นซึ่งน่าจะมีความเกี่ยวข้องกัน

สมาชิกที่อาจจะเกี่ยวข้องกันกับคุณธนกร ทางทีมงานให้สิทธิ์เพียงร่วมประมูลเท่านั้น หากต้องการสิทธิ์ตั้งประมูลหรือเปิดร้านค้าจะให้ชี้แจงกระทู้นี้จนชัดเจนถึง จะพิจารณาให้สิทธิ์หรือไม่อีกครั้ง

( แนะนำ - กรณีที่ต้องการเผยแพร่ประวัติสมาชิกที่มีปัญหาการซื้อขาย ให้ กรอก ชื่อ นามสกุล หรือส่วนเกี่ยวข้องไว้ใน ชื่อกระทู้จะส่งผลต่อการ search google มาหน้าแรกๆ )

โพสต์เมื่อ พฤ. - 18 ต.ค. 2555 - 15:30.22
ความคิดเห็นที่ 4:
dongfangbubai
ตั้ง: 6 ตอบ: 74
คะแนน: -12
รายละเอียด

ขอบคุณครับ นางญาดา อ่อนสมจิตต ลูกเจ้าแม่จามเทวี, ลูกเจ้าแม่จามเทวี 1, ลูกเจ้าแม่จามเทวี 2,ลูกเจ้าแม่จามเทวี3 ระวังไว้ด้วยครับ ขายพระเก้ แล้วบอกว่าประกันเก้แค่ 5 วัน พอส่งคืนก็ตุกติก บอกพระไม่เหมือนเดิม ไม่ยอมคืนเงิน

โพสต์เมื่อ พ. - 12 ธ.ค. 2555 - 23:09.12