พระสมเด็จกรุวัดขุนอินทประมูล จังหวัดอ่างทอง - webpra

หัวข้อ: พระสมเด็จกรุวัดขุนอินทประมูล จังหวัดอ่างทอง

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระสมเด็จกรุวัดขุนอินทประมูล จังหวัดอ่างทอง
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
webmaster5
ตั้ง: 14 ตอบ: 22
คะแนน: 50
รายละเอียด

เรียนสมาชิกทุกท่าน

ขอความร่วมมือ ผู้ตั้งประมูล และ เจ้าของร้านค้า ห้ามนำ พระสมเด็จกรุวัดขุนอินทประมูล ลงในเว็บไซต์ 
เนื่องจากพระสมเด็จดังกล่าวนั้น ประวัติการสร้างไม่ชัดเจน มีการโต้แย้งข้อมูลจากหลายฝ่าย โดยทางสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย ก็ออกประกาศชัดเจนว่าไม่รับรองพระสมเด็จกรุดังกล่าว 

เบื้องต้นทางทีมงานจะแจ้งให้เจ้าของร้านค้าได้ทราบ และหากผ่านระยะเวลาหนึ่งยังไม่ลบ ทางทีมงานจะขึ้นป้ายพระไม่มาตรฐานทั้งหมด
จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน 

พระสมเด็จกรุวัดขุนอินทประมูล จังหวัดอ่างทอง พระสมเด็จกรุวัดขุนอินทประมูล จังหวัดอ่างทอง
โพสต์เมื่อ พ. - 19 ก.ย. 2555 - 22:49.30
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
wacheera
ตั้ง: 9 ตอบ: 6
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

สอบถามครับ ป้ายพระไม่มาตราฐาน มีผลเหมือน พระไม่แท้ใช่ไหมครับ  และต้องนำออกจาก สินค้าภายในร้านใช่ไหมครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 20 ก.ย. 2555 - 06:55.47
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
komchinathip
ตั้ง: 63 ตอบ: 62
คะแนน: 3
ร้านค้า:
รายละเอียด

ผมได้จากการประมูล ในเว็ปพระมา ทางเว็ปน่าจะแนะนำให้พระที่ได้จากการประมูลในเว็ปพระสามารถส่งคืนเจ้าของเดิม เพราะพระรายการนี้ทางเว็ปไม่รับรอง ขอบคุณครับ ทั้งนี้ทางผมจะนำพระออกตามที่ได้รับแจ้งครับ ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 21 ก.ย. 2555 - 08:38.42
ความคิดเห็นที่ 3:
nescience
ตั้ง: 25 ตอบ: 25
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบการแจ้งจาก webmaster ครับ จะถอนรายการ (โชว์และไม่คิดขาย เพราะหวงไม่ได้กลัวถูกคืนนะครับ ) พระสมเด็จขุนอินทประมูลทุกรายการครับ ปัญหาคือ " มีความสับสนระหว่างของปลอมกับของจริง " คนที่พิจารณาได้นั้นมีนะครับมีอยู่้หลายท่านด้วย ยังซื้อยังขายอยู่และไม่ใช่ราคาอย่างที่เห็น คนที่เป็นจริงๆเห็นพระในรูปก็รู้แล้วครับไม่ว่าคราบจะสวยแค่ไหนเนื้อจะจัดปานใดก็แล้วแต่ แต่คนเหล่านี้ไม่อยากยุ่งกับพระคนอื่น ไม่รู้จะพูดมากไปทำไมธุระไม่ใช่ ที่น่าหนักใจคือพระที่มีใบรับรองจากอ่างทองก็ทะแม่งๆเห็นอยู่หลายองค์ วัวของใครก็เข้าคอกคนนั้นครับ แต่เห็นด้วยกับทางเว็บทุกประการตราบที่ยังวุ่นวายฝุ่นตลบอยู่อย่างนี้ ก็ควรปกป้องผู้ที่อาจหลงเช่าพระขุนอินไม่มาตรฐาน

โพสต์เมื่อ พ. - 26 ก.ย. 2555 - 17:08.03
ความคิดเห็นที่ 4:
ก๊อตสะพานสูง
ตั้ง: 77 ตอบ: 191
คะแนน: 77
ร้านค้า:
รายละเอียด

ทำไมมีหนังสือ และเวบไซด์ออกมา ให้ข้อมูลครับ

http://www.inthapramul.com/page10.html

สับสน

โพสต์เมื่อ อ. - 02 ต.ค. 2555 - 21:44.34
ความคิดเห็นที่ 5:
laksanova
ตั้ง: 5 ตอบ: 19
รายละเอียด

ผมก็สอยมาองค์ สวยๆ พันต้นๆ  สงสัย เหมือนกัน   http://www.youtube.com/watch?v=ibdYnbPzATk

โพสต์เมื่อ พ. - 17 ต.ค. 2555 - 01:13.55
ความคิดเห็นที่ 6:
laksanova
ตั้ง: 5 ตอบ: 19
รายละเอียด

ปีนี้ท่าจะงานเยอะ

โพสต์เมื่อ พ. - 17 ต.ค. 2555 - 01:55.52
ความคิดเห็นที่ 7:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: -2
ชาญพนมรุ้งบุรีรัมย์
ตั้ง: 45 ตอบ: 171
คะแนน: 5
รายละเอียด

เล่นแค่ชอบครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 18 ต.ค. 2555 - 12:36.34
ความคิดเห็นที่ 8:
ศีตะปันย์
ตั้ง: 35 ตอบ: 1428
คะแนน: 157
ร้านค้า:
รายละเอียด

โพสต์เมื่อ พฤ. - 25 ต.ค. 2555 - 23:15.55
ความคิดเห็นที่ 9:
ฅนฅอน
ตั้ง: 17 ตอบ: 22
รายละเอียด

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ขายพระกรุนี้นะครับ  และยังไม่รู้ว่าทางเวปห้ามลงพึ่งจะเห็นเมื่อตอนที่โดน stop  ต้องขออภัยทางเวปมาสเตอร์ด้วยครับ ต่อไปจะไม่ลงอีกครับ

แต่ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนิดนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าพระกรุนี้แท้ครับ(เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ) เพียงแค่วงการยังไม่ยอมรับแค่นั้นเอง จากการที่ผมได้ศึกษามา และได้ซื้อหนังสือมาอ่าน วิเคราะห์จากองค์พระที่มี พระกรุนี้มีความเก่าพอตัวเลยทีเดียวแต่คงไม่ถึงสมเด็จโตอาจจะเป็นเกจิท่านใดท่านหนึ่งสร้างไว้สมัยก่อน เมื่อดูคราบกรุความแกร่งเป็นธรรมชาติซึ่งแตกต่างจากของเก๊เยอะครับ ผมเคยลองแช่ในน้ำร้อนทิ้งไว้ประมาณ 12 ชั่วโมง คืนนึง อย่าว่าแต่เนื้อพระจะยุ่ยเลยครับ แม้แต่คราบกรุขัดกับแปรงสีฟันยังไม่ออกเลยครับ ถ้าเป็นพระที่มีอายุการสร้างไม่เยอะมากแช่อยู่ในน้ำนานๆคงเปื่อยยุ่ยหมด  และที่ผมได้สังเกตุดูก็มีสายงานที่เค้าตามเก็บพระกรุนี้อยู่ ครั้งนึงผมเคยได้อ่านบทความซึ่งเซียนใหญ่ท่านได้พูดถึงพระกรุนี้ไว้ว่าพระกรุนี้คงไม่ใช่ท่านสมเด็จพุฒาจารย์โตสร้างไว้ดูจากเนื้อหาความเก่าคงไม่ถึง แต่ไม่ได้หมายความว่าพระเป็นพระเก๊นะครับ  ส่วนตัวผมคิดว่าพระกรุนี้จะต้องมีการกลับมาเล่นหากันแน่นอนอยู่ที่ว่าจะช้าหรือเร็วแค่นั้นเองครับ   และทั้งหมดทั้งมวลที่กล่าวมานี้ผิดพลาดประการใดก็ ขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 14:43.37
ความคิดเห็นที่ 10:
ปฐวีคงคา
ตั้ง: 55 ตอบ: 367
คะแนน: 33
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับผม

โพสต์เมื่อ พ. - 23 ม.ค. 2556 - 22:49.17
ความคิดเห็นที่ 11:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
พรายทอง
ตั้ง: 36 ตอบ: 109
คะแนน: 55
ร้านค้า:
รายละเอียด

ผมไม่ได้เล่นพระสมเด็จเลยครับแต่มีข้อสงสัย(เอง)ว่าเกี่ยวกับอุปสงค์อุปทานหรือไม่ พระสมเด็จเป็นพระที่มีราคาแพง(มากๆ)ใครๆก็ใฝ่ฝันที่จะได้ครอบครองถ้าสมาคมรับรองแล้วจะมีผลต่อจำนวนการเพิ่มขึ้นของพระสมเด็จหรือเปล่าปัจจุบันเอาแค่ วัดระฆัง บางขุนพรหม เกสไชโย นี้ก็มีไม่น้อย(แต่ก็ยังราคาแพง)เพราะใครมีก็หวงเลยไม่ค่อยหลุดมาในสนามต้องเอาเงินไปงัดออกมาถึงจะได้ถ้าสมเด็จวัดขุนอินทประมูลออกมาเพิ่มจำนวน(ซึ่ง(ถ้า)เป็นท่านสมเด็จโตสร้าง)ก็จะทำให้พระมีจำนวนเพิ่มขึ้นทวีคูณ พระสมเด็จที่มีในสนามที่เคยราคาแพงๆก็จะถูกลงเพราะคนหันไปหาสมเด็จของวัดขุนอินทประมูลแทนเพราะราคาถูกกว่าแถมพุทธคุณเหมือนกันแต่ผมก็เห็นด้วยกับ webmaster ครับถ้าไม่มาตรฐานก็ไม่ควรนำมาลง web ถ้าใครชอบเป็นการส่วนตัวก็แล้วแต่ศรัทธาเพราะทุกสิ่งทุกอย่างล้วนอนิจจัง

โพสต์เมื่อ ส. - 02 ก.พ. 2556 - 16:05.33
ความคิดเห็นที่ 12:
พยุง
ตั้ง: 0 ตอบ: 25
คะแนน: 1
รายละเอียด

ขอบคุณทีมงานเว็บพระทุกคน/ขอบคุณมากครับที่นำข่าวสารมาบอกให้สมาชิกได้รับทราบ

โพสต์เมื่อ ส. - 02 ก.พ. 2556 - 16:42.14
ความคิดเห็นที่ 13:
kobzagai
ตั้ง: 9 ตอบ: 29
ร้านค้า:
รายละเอียด

ไม่ทราบว่าทางเว็บห้าม มาทราบตอนโดนขึ้นป้าย stop ไม่มีแจ้งเตือนถ้ามีคงลบออกไปก่อนแล้วครับ

ขอโทษครับจากความไม่รู้และไม่ได้เข้ามาอ่านข่าวสารจากทางเว็บครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 29 เม.ย. 2556 - 00:57.23
ความคิดเห็นที่ 14:
bossbest
ตั้ง: 14 ตอบ: 27
ร้านค้า:
รายละเอียด

ไม่ใช่ว่าจะมีแต่ของวัดขุนอินประมูล นะครับ ลองศึกษาดูดีๆ จะมีอีกหลายวัดที่มีความสัมพันธ์กับสมเด็จโต ฯ อาทิ วัดใหม่ทองเสน  นั่นก็มีสมเด็จอยู่หลายพิมพ์  เหมือนกัน ครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 07 มิ.ย. 2556 - 16:04.12
ความคิดเห็นที่ 15:
kagen08
ตั้ง: 85 ตอบ: 68
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 12 ก.ค. 2557 - 19:58.03
ความคิดเห็นที่ 16:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: -1
stampjun
ตั้ง: 20 ตอบ: 24
รายละเอียด

รับทราบครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 04 ธ.ค. 2557 - 23:20.15
ความคิดเห็นที่ 17:
nah1234
ตั้ง: 1 ตอบ: 3
รายละเอียด

รับทราบครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 24 พ.ค. 2567 - 15:19.34