พระท่านเจ้าคุณนรฯองค์นี้ดีไหมครับ - webpra

หัวข้อ: พระท่านเจ้าคุณนรฯองค์นี้ดีไหมครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระท่านเจ้าคุณนรฯองค์นี้ดีไหมครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
สาครอุดร55
ตั้ง: 28 ตอบ: 32
คะแนน: 3
รายละเอียด

พระแท้ไหมครับ

พระท่านเจ้าคุณนรฯองค์นี้ดีไหมครับ พระท่านเจ้าคุณนรฯองค์นี้ดีไหมครับ
โพสต์เมื่อ ส. - 15 ก.ย. 2555 - 11:16.49
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
อชิโต
ตั้ง: 19 ตอบ: 47
คะแนน: 12
ร้านค้า:
รายละเอียด

ดูไม่ดีครับ พระที่ดูดีอย่างน้อยต้องคมชัดครับ ส่วนที่นูนอาจเบลอได้บ้างถ้าผ่านการใช้งาน

แต่อย่างน้อยหน้าพญานาคก็ไม่ควรเบลอขนาดนี้

อันนี้เลียนแบบพระนาคปรกใบโพธิ์ พิมพ์ใหญ่เนื้อผงครับ

ของแท้หน้านาคชัดทุกตัว ซ้ายขวาองค์พระเขียนว่า สุโข วิเวโก

ด้านหลังยันต์ภควัมต้องคมลึกทุกตัว

ใต้ฐานปั๊มตราธรรมจักรลึกชัดเจนครับ

ผิดถูกอย่างไรรอผู้รู้มาชี้แจงอีกทีนะครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 16 ต.ค. 2555 - 02:29.06