เดี๋ยวนี้คำติไม่มีความหมายแล้วหรือครับ - webpra

หัวข้อ: เดี๋ยวนี้คำติไม่มีความหมายแล้วหรือครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เดี๋ยวนี้คำติไม่มีความหมายแล้วหรือครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
นิรนาม
ตั้ง: 63 ตอบ: 103
คะแนน: -2
รายละเอียด

กฎ กติกา ของทางเว็บฯที่วางไว้ เมื่อผู้ประมูลที่โดนคำติไปแล้ว 3 คำติ จะถูกทางเว็บระงับการเข้าร่วมประมูล

แต่ในปัจจุบันนี้ ผมเห็นผู้ประมูลที่โดน 3 คำติไปแล้ว ยังเข้ามาร่วมประมูลได้อีก

จึงอยากจะรู้ว่า กฎ กติกา ได้ถูกยกเลิกไปแล้วหรือครับ

ถ้ายังไม่ถูกยกเลิก ทำไมจึงยังเข้ามาร่วมประมูลได้อีกครับ

อยากจะให้ทางเว็บ ช่วยชี้แจงหน่อยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 30 ก.ย. 2554 - 18:11.44
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
cheds
cheds (227) (-2) 192.168.1.110
ตั้ง: 63 ตอบ: 207
คะแนน: 48
รายละเอียด

เห็นด้วย

โพสต์เมื่อ ส. - 01 ต.ค. 2554 - 23:20.20
ความคิดเห็นที่ 2:
wasan_k
ตั้ง: 4 ตอบ: 36
คะแนน: 1
รายละเอียด

สวัสดีครับอาจารย์

ขอแปะไว้นิดหนึ่งครับ ชนะประมูลพระ โอนตังค์ แจ้งเรียบร้อย ได้รับพระ ฟีดแบคให้ผู้ตั้งประมูล แต่ทำไมไม่ได้ฟีดแบคกลับครับ ผมสมาชิกใหม่ ต้องทำอย่างไรครับ ต้องโพสต์สลิปการโอนเงินด้วยหรือเปล่า แบบว่าไม่กล้าถามผู้ตั้งประมูลครับ

ขอบพระคุณครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ต.ค. 2554 - 10:05.41
ความคิดเห็นที่ 3:
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38273
คะแนน: 1264
รายละเอียด

3 คำติโดนระงับอัตโนมัติ ถ้าขอปลดเข้ามาทางเราจะพิจารณาปลดให้ตามความเหมาะสมถ้า 6 คำติ พิจารณาระงับไม่ให้สิทธิ์

ส่วนคนที่โดนคำติมากกว่านั้นอาจจะเพราะเคาะประมูลช่วงเวลาเดียวกันหลายๆรายการจึงโดนเป็นจำนวนมาก

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ต.ค. 2554 - 15:54.58
ความคิดเห็นที่ 4:
นิรนาม
ตั้ง: 63 ตอบ: 103
คะแนน: -2
รายละเอียด

ต้องทำใจครับเรื่อง feedback เหมือนกันทุกๆที่

อยากจะให้ก็ให้ ไม่อยากจะให้ก็ไม่ให้ ปัญหาโลกแตก

ทำได้อย่างมาก เห็นชื่อนี้เข้า ก็ไม่ต้องเข้าร่วมประมูลกันไปเลยครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 20 ต.ค. 2554 - 15:03.11
ความคิดเห็นที่ 5:
ekachaih
ตั้ง: 4 ตอบ: 1
คะแนน: -1
ร้านค้า:
รายละเอียด

ต้องให้โอกาสผู้เช่าบ้างนะครับ บางคน บางเวลาเขาอาจจะตัดสินใจเช่าแล้วเกิดสงสัย ไม่แน่ใจ เงินไม่พอเสียดายเงิน ติดปัญหาเมียไม่ชอบ พ่อตาไม่แฮบปี้ จิปาถะ ปกติเราซื้อของสั่งจองของก็มีการยกเลิกกันได้บ้างเป็นเรื่องธรรมดา แต่ไม่ใช่โรคจิตซื้อแล้วยกเลิกตลอดนะครับ เราผู้ขายและเวปจะอยู่รอดได้ก็ต้องมีผู้เช่า แต่หากเรื่องยกเลิกนิดๆหน่อยมาเป็นประเดนประมูลแล้วมัดมือชกต้องเอาเท่านั้น มันก็เกินไปครับ ของเราดีจริงยังไงก็มีคนเอาครับเขาไม่เอาเราก็ขายไหม่ไม่บูดไม่เน่าครับ ปกติผมจะเป็นผู้เช่ามากกว่าผู้ขาย เคยประมูลได้รายการหนึ่งที่ 4500 ส่งรูปพระให้เพื่อนที่แผงตรวจสอบบอกว่าองค์นี้น่าสงสัย พระรุ่นนี้มีปลอมออกมามาก และผู้ลงประมูลองค์นี้มีใบรับลองจากเวปเพื่อนบ้านที่แต่ก่อนเคยลงข่าวหนังสือพิมพ์ว่าออกใบรับลองไม่เลือกหน้าไม่ว่าพระแท้พระปลอมเพื่อหวังค่าธรรมเนียม ผมส่งข้อความให้ส่งรูปพระขยายตรงส่วนใหล่มาให้ดูก็เงียบไม่ตอบข้อความ สุดท้ายผมชนะ ส่งข้อความไปบอกว่าถ้าจะยกเลิกได้ไหม ถ้าไม่ได้ก็จะเอาไว้ กลับตอบข้อความยียวน แล้วอยู่ดีๆก็ให้ feedback ติดลบ ไม่ทันข้ามวัน หากท่านคิดแต่จะขายโดยไม่สนใจลูกค้า เราก็จะมีแต่ผู้ขายครับ ขอให้พิจารณาเป็นรายๆไปนะครับ "ลูกค้าคือพระเจ้าครับ" หลักการตลาด วันนี้เขาไม่เช่าเรายกเลิกบ้าง วันหน้าเขาก็หันกลับมาเช่าครับ ถ้าเราใจกว้างใครติดต่อค้าขายด้วยก็สบายใจ แค่เป็นข้อคิดนะครับ.

โพสต์เมื่อ จ. - 23 เม.ย. 2555 - 11:08.17