ระวัง โจร ... "พรชัย โทสูงเนิน" - webpra

หัวข้อ: ระวัง โจร ... "พรชัย โทสูงเนิน"

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ระวัง โจร ... "พรชัย โทสูงเนิน"
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
jcainfo
ตั้ง: 45 ตอบ: 216
คะแนน: 3
ร้านค้า:
รายละเอียด

จากกระทู้ +++ ต้องการเหรียญเจริญพร และ เหรียญไพรีพินาศมงคลจักรวาล หลวงปู่บัว +++ ของผม ในกระดาน "ใบสั่งซื้อพระเครื่อง" ในเว็บเพื่อนบ้าน

http://www1.g-pra.com/webboard/show.php?Category=order&No=227891

pisanugarnw หรือ นายพรชัย โทสูงเนินได้ส่งเมล์มาเสนอราคาให้ผม ซึ่งผมได้โอนเงินให้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 13/12/53 และนายพรชัยได้แจ้งผมว่าจะส่งพระให้เช้าวันอังคาร

แต่จนป่านนี้ผมยังไม่ได้รับพระ และโทรไปหานายพรชัยหลายครั้งแล้วก็ไม่รับสาย จนในที่สุดก็ปิดเครื่องหนีไป เหมือนที่พี่สมาชิกได้แจ้งไว้ก่อนหน้านี้

http://www1.g-pra.com/webboard/show.php?Category=blacklist&No=228418

ผมได้ส่งรายละเอียดของการตกลงซื้อขายทั้งหมดให้กับเว็บแล้ว สิ่งที่ผมต้องการตอนนี้คือ

1. ขอเตือนให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ อย่าได้โอนเงินให้ "นายพรชัย โทสูงเนิน" เป็นอันขาด
2. ขอให้ทางเว็บยกเลิกสมาชิกภาพ (แบน username)
3. จัดส่งสำเนาบัตรประชาชนให้ผมทางอีเมล์ หรือโพสต์ที่หน้ากระทู้นี้ รวมทั้งข้อมูลทั้งหมดที่ทางเว็บ และทางเพื่อนสมาชิกมี

หากนายพรชัย หรือเพื่อนฝูง พ่อแม่ ญาติพี่น้องมาอ่านกระทู้นี้ ผมขอให้ช่วยบอกนายพรชัยให้ส่งพระให้ผมตามที่ตกลง หรือ คืนเงินให้ผมเต็มจำนวน ซึ่งจริงๆ แล้วผมต้องคิดค่าเสียโอกาส เพราะเหรียญที่ผมซื้อมา ผมสามารถนำไปออกต่อในราคาที่สูงกว่า แต่เอาเถอะครับ ลองโกงขนาดนี้แล้ว แค่คืนเต็มก็ยังดี

แต่ถ้าไม่ดำเนินการตามที่ผมแจ้งนี้ ผมจะดำเนินการตามกฎหมายให้ถึงที่สุด

และขอบอกไว้ด้วยว่าการโกงพระเครื่องนั้น จะทำให้คุณพรชัย โทสูงเนิน และครอบครัว ประสบพบเจอแต่ความวิบัติ หายนะ ไปตลอดชั่วกัปป์ ชั่วกัลป์

ผมจะยุติเรื่องทั้งหมด รวมทั้งคำสาปแช่งซึ่งผมแช่งคนชั่วหายนะมามากแล้ว ก็ต่อเมื่อคุณจัดส่งพระให้ผมตามที่ตกลงกันหรือคืนเงินให้ผม

โพสต์เมื่อ ศ. - 31 ธ.ค. 2553 - 19:38.17
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
jcainfo
ร้านค้า:
รายละเอียด

พอเช็ค ประวัติดูปรากฎว่า นายพรชัย โทสูงเนิน มีประวัติชั่วร้ายและโดนบล็อคในเว็บยูเรียบร้อยแล้ว จากกรณีที่เกิดขึ้นนี้ ทำให้ผมได้คิดว่า

1. หากไม่รู้จัก อย่ารีบโอนเงินให้ ควรตรวจสอบประวัติให้ชัดเจนก่อน
2. เว็บไซต์พระเครื่องแต่ละเว็บน่าจะมีการแลกเปลี่ยนข้อมูลกันอย่างทั่วถึง พวกฉ้อโกงจะได้หมดไป
3. หมั่นเข้าไปตรวจสอบในหน้า "สมาชิกแกะดำ"
4. เก็บรายละเอียดการตกลงซื้อขายและการโอนเงินทั้งหมดไว้ จนกว่าจะได้รับพระ

ครั้งนี้ผมโดนไปไม่น้อยครับ แต่ถ้าไม่ได้คืน นายพรชัยก็หนีผมให้ได้ตลอดชีวิตก็แล้วกัน

โพสต์เมื่อ ศ. - 31 ธ.ค. 2553 - 19:38.44
ความคิดเห็นที่ 2:
CIVIL44
ตั้ง: 62 ตอบ: 180
คะแนน: 10
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอบคุณครับพี่ที่เตือน เมื่อสักครู่ก็ ดูข้อมูลที่เวป จี เหมือนกัน เห็นแล้วชักเริ่มเสียว ๆ มิจฉาชีพที่มาอยู่ในเวปพระ ส่วนมากที่เวปอื่นโดนมาก่อนทั้งนั้น กว่าจะรู้อีกทีก็มีคนโดนไปแล้ว ก็เคยคิดหาวิธีว่าจะมีวิธีป้องกันได้อย่างไร ลองหาวิธีช่วย ๆ กันครับ คนพวกนี้จะได้หมดช่องทางหากิน เค้าจะได้ไปหา หญ้ากินแทน คงไม่แรงไปกับคนรกโลกนะครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 01 ม.ค. 2554 - 21:23.35
ความคิดเห็นที่ 3:
jcainfo
ร้านค้า:
รายละเอียด

ผมว่าแต่ละเว็บน่าจะร่วมมือกันจัดตั้งศูนย์ข้อมูลกลาง คล้ายๆ Credit Bureau สำหรับ Blacklist คนชั่วครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 02 ม.ค. 2554 - 16:49.46
ความคิดเห็นที่ 4:
jcainfo
ร้านค้า:
รายละเอียด

ข่าวล่าสุดคือไอ้พรชัย โทสูงเนิน มันกลับมาทำชั่วในเว็บยูอีกแล้วครับ

ขอให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ระวังด้วยครับ ... พรชัย โทสูงเนิน ห้ามโอนเด็ดขาดครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 18 มี.ค. 2554 - 16:21.45
ความคิดเห็นที่ 5:
plapugpao
ตั้ง: 100 ตอบ: 743
คะแนน: 164
ร้านค้า:
รายละเอียด
ขอบคุณครับ..
โพสต์เมื่อ ศ. - 25 มี.ค. 2554 - 09:41.02