ทำไงดีครับ มีคนประมูลสินค้าไปแล้ว ยังไม่จ่ายเงิน 2วันแล้ว - webpra

หัวข้อ: ทำไงดีครับ มีคนประมูลสินค้าไปแล้ว ยังไม่จ่ายเงิน 2วันแล้ว

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ทำไงดีครับ มีคนประมูลสินค้าไปแล้ว ยังไม่จ่ายเงิน 2วันแล้ว
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
รายละเอียด

ทำไงดีครับ มีคนประมูลสินค้าไปแล้ว ยังไม่จ่ายเงิน 2 วันแล้ว

โทรติด รับสาย แต่เงินยังไม่โอนมาก็เลยไม่กล้าส่งของไป

จะบอกยกเลิกแล้วปะมูลใหม่ดีมั้ย....ครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 19 พ.ย. 2553 - 16:44.43
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ss7726
ตั้ง: 54 ตอบ: 463
คะแนน: 80
รายละเอียด

การโอนเงินในรายการประมูล ต้องรอหลังจากปิดประูมูลไปแล้ว 3-7 วัน (ไม่แน่ใจนะครับ) ถึงจะมีการโอนครับพี่

***หลังจากได้รับการโอนเงินจึงค่อยส่งของ***

ส่วนมากผมเองเมื่อเป็นผู้ประมูลไม่ว่าเวปไหน ประมูลจบแล้วก้อจะโอนทันทีที่สะดวก ไม่เกิน วันถัดไป

สำหรับการเป็นผู้ตั้งประมูล เจอมาเยอะครับทุกเวป ทั้งโอนช้า โอนไม่ครบ โอนเกิน

ตอนนี้ในเวปพระก้อมีอยู่บางรายการ เกินกำหนดไปจะ 10 วันแล้ว โทรไปก้อไม่รับ เมล์ไปก้อไม่ตอบ Y-Y

ใจเย็นๆนะครับ เดี๋ยวถึงเวลาลูกค้าก้อโอนให้ครับผม

โพสต์เมื่อ ศ. - 19 พ.ย. 2553 - 18:31.20
ความคิดเห็นที่ 2:
รายละเอียด

มาวันที่ 4 ละครับ

งงกับท่านมาก...รับสายนะบอกว่าจะโอนมา หลายทีละ

กะว่าโอนมาจะรีบส่งของให้ด่วนๆ

ขอบคุณที่มาตอบกันครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 20 พ.ย. 2553 - 20:06.37
ความคิดเห็นที่ 3:
ทวีพงษ์พระเครื่อง
ตั้ง: 36 ตอบ: 32
คะแนน: 0
รายละเอียด

โดยส่วนตัวแล้วถ้าชนะประมูล ตามมารยาทก็ต้องโทรแจ้เจ้าของพระแล้ว ก็รีบโอนเงินภายใน 1-3 วันครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 18 ธ.ค. 2553 - 06:14.54
ความคิดเห็นที่ 4:
suwat270
ตั้ง: 17 ตอบ: 11
คะแนน: 5
ร้านค้า:
รายละเอียด

ความเห็นส่วนตัว เสนอให้โทรแจ้ง หรือ sms แจ้ง ขอยกเลิกการประมูล ก่อนลงประมูลใหม่ครับ

หากไม่มี Feedback ก็ถือว่ายอมรับ เราก็ลงใหม่ครับ

ยังไม่เคยเจอนะครับ ประมูลแล้วไม่เอา เคยเจอแต่โทรมาจองบอกว่าไม่ได้เป็นสมาชิกเว๊ป ไม่สามารถประมูลได้

ให้ขึ้นป้ายจองให้ก่อน แล้วจะโอนเงินให้ แต่ไม่โอน ไม่ติดต่อกลับ ก็เป็นอันรู้กันครับ ว่าไม่เอา และ ไม่รับผิดชอบ

คงต้องทำใจครับ เราเปิดร้าน มากน้อยต้องเจอคนหลายประเภท

ถ้าไม่ซีเรียส ลองลงประมูลใหม่นะครับ พระทุกองค์มีเนื้อคู่ รอแต่ว่าเมื่อไหร่เท่านั้นครับ

เป็นกำลังใจให้ และ โชคดีครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 18 ธ.ค. 2553 - 06:33.04
ความคิดเห็นที่ 5:
มะอะอุ
ตั้ง: 28 ตอบ: 80
คะแนน: 19
ร้านค้า:
รายละเอียด

ใช้หลักการง่าย ๆ ครับ...ไม่โอน ก็ไม่ส่งพระให้แค่นั้นครับ...แต่หากต้องการตั้งประมูลใหม่ให้แจ้งยกเลิกได้ที่หัวข้อฟีตแบ็กครับเพราะฟีตแบ็กจะไปขึ้นที่กล่องข้อความของผู้ประมูลเอง อาจจะทำให้เครดิตติดลบได้  ร้านผมจะรอประมาณ 7 วันครับ ถ้าไม่เอาก็ถือว่าเจ๊ากันไป แจ้งฟีตแบ็ก และลงประมูลใหม่

โพสต์เมื่อ อ. - 01 ก.พ. 2554 - 17:08.09