พระที่คนเข้าใจคลาดเคลื่อนร่วมกันแสดงความคิดเห็นครับ - webpra

หัวข้อ: พระที่คนเข้าใจคลาดเคลื่อนร่วมกันแสดงความคิดเห็นครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระที่คนเข้าใจคลาดเคลื่อนร่วมกันแสดงความคิดเห็นครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
Ake1717
ตั้ง: 1 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

จะเรียกพระสมเด็จได้หรือไม่ๆแน่ใจที่แน่ๆคือด้านหน้ามีพระพุทธรูปนั่งในเจดีย์ ด้านข้างมีเจดีย์ ด้านหลังเป็นพระปิด ไม่มีฉัตรด้านข้าง คนส่วนใหญ่เข้าใจว่าเป็นวัดชิโนรสครับ แต่ไม่ใช้นะครับ

พระที่คนเข้าใจคลาดเคลื่อนร่วมกันแสดงความคิดเห็นครับ พระที่คนเข้าใจคลาดเคลื่อนร่วมกันแสดงความคิดเห็นครับ
โพสต์เมื่อ ศ. - 03 มี.ค. 2566 - 20:19.58
ยังไม่มีความคิดเห็น