โหวตข้อความไม่ถูกต้อง - webpra

หัวข้อ: โหวตข้อความไม่ถูกต้อง

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

โหวตข้อความไม่ถูกต้อง
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
onepeer
ตั้ง: 59 ตอบ: 1696
คะแนน: 306
ร้านค้า:
รายละเอียด

หมายเลขประมูล พระเนื้อชินเขียว 13530114 พระ มเหศวร กรุวังบัว ถูกโหวตข้อความไม่ถูกต้อง อยากถามคนโหวตหน่อยนะ ข้อความไม่ถูกต้องตรงไหน ขอเหตุผลหน่อย  ไม่ใช่ พระมเหศวร กรุวังบัวหรืองัย  หรือพระไม่แท้ ท่านเสี้ยนนักสวด แสดงเหตุและตัวตนออกมาเลยอย่าเป็นอีแอบ  สักแต่ว่าเคาะหรือเขียนแบบชุ่ยๆ มั่วๆ ถามจริงเล่นพระมากี่ปีแล้วหนู ดูพระเป็นหรือเปล่า รู้อะไรเกี่ยวกับพระกรุวังบัวบ้าง หรือวันๆไม่มีอะไรทำก็เที่ยวสวดเขาไปทั่ว ใช่ทีมงานดูพระหรือเปล่า  ถ้าอยู่ในทีมงานก็ให้ออกไปเหอะ ไร้ความรู้ ไร้คุณภาพแบบนี้เสื่อมเสียชื่อของเว็บไซต์เปล่าๆ  แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยทีมงานด้วย  ถ้าหากเป็นคนนอกก็ขึ้นป้ายบอกตัวตนหน่อยก็ดีนะ อยากรู้จักน่ะไม่มีไรหรอก กล้าๆหน่อย

โพสต์เมื่อ อา. - 07 ก.พ. 2564 - 23:30.22
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
B-P
B-P (3261) 124.120.205.192
ตั้ง: 4 ตอบ: 24
คะแนน: 4
รายละเอียด

พี่ลองเลื่อนในกระทู้ลงด้านล่างครับ เหนือ comment น่าจะมีชื่ออยู่ .. ผมโดนไป 10 กว่ากระทู้ สงสัยมือใหม่แป้นลั่น หรือไม่ก็ไม่เข้าใจกฏอะไรซักอย่าง ผมแจ้งเวปฯไปแล้วครับ รอตรวจสอบให้เหมือนกันครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 08 ก.พ. 2564 - 10:31.01
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
onepeer
ร้านค้า:
รายละเอียด

ดูแล้วครับไม่มีการระบุชื่อ เหตุการณ์แบบนี้พบเจอบ่อยมาก แต่ไม่เคยเจอกับตัวเอง ทางเว็บไซต์น่าจะมีวิธีที่รัดกุมป้องกันการแกล้งกันนะครับ  ไม่ใช่ใครก็ได้เคาะมั่วลงไปก็จะเออออโดยไม่ตรวจสอบ แบบนี้ความเสียหายก็จะตกอยู่กับเจ้าของพระ  ก็อยากฝากบอกทางผู้ใหญ่ในเว็บให้ดูแลเรื่องนี้ด้วย  แล้วก็ฝากด่าไอ้เสี้ยนจัญไรมือบอนเหล่านั้นด้วย เมิงคิดจะค้าจะขาย หรือจะยึดอาชีพนี้ เลิกนิสัยสันดานเหี้ยๆแบบนี้เหอะ ขออภัยที่แรงไปหน่อย และขอขอบคุณท่าน  bp ด้วยครับผม คนรุ่นเก่าๆที่ยังคงอยู่ในเว็บไซต้นี้ผมนิยมและยกย่องในความดีและความเป็นสุจริตชนทุกๆคนครับผม

โพสต์เมื่อ จ. - 08 ก.พ. 2564 - 12:55.42
ความคิดเห็นที่ 3:
onepeer
ร้านค้า:
รายละเอียด

พระแท้ แท้ทุกที่ และแท้ทุกสนาม พระแท้บางองค์มองด้วยตาเปล่าไม่จำเป็นต้องใช้กล้องส่องพระส่อง เขาเรียกแท้ตาเปล่า  แต่พระแท้จะแท้ก็กับคนที่ดูเป็นเท่านั้น  พระแท้ต่อให้มีบัตรรับรองว่าเป็นพระแท้ถูกต้องทั้งพิมพ์ และเนื้อหา และยอมรับเล่นกันเป็นสากลไม่ว่าจะออกจากสำนักไหน ถ้าให้คนโง่เขลาดูพระไม่เป็น  มันก็ดูไม่เป็นอยู่ดี  บางคนอยากเก่ง อยากเป็นเซียน เดินตามตูดคนดังต้อยๆ วางมาดว่าข้าเป็นลูกศิษย์เซียนดัง แต่ก็แค่ได้รับใช้วิ่งซื้อกาแฟ โอเลี้ยงให้เซียนเท่านั้น  จึงเป็นได้แค่เสี้ยนพระ ไม่ถึงเซียนพระ จะเช่าพระก็ต้องอาศัยตาคนโน้น คนนี้ช่วยดู  ให้ยืนยันว่าพระองค์ที่จะเช่านั้นแท้หรือไม่ พอได้พระแท้ขึ้นมา ดันไปอวดคนโน้นนี้ พอโดนสวดว่าพระไม่แท้จากพวกนักสวดตามแผงข้างถนน ก็วิ่งโร่มาขอคืนจากเจ้าของพระที่ตัวเองไปอ้อนวอนหาคนมาดู ทั้งๆที่เอาพระไปแห่แล้วว่าแท้  เสี้ยนพระจำพวกนี้มีเยอะครับเพื่อนๆทั้งหลาย บางคนแค่เด็กเฝ้าร้าน พอเจ้าร้านไม่อยู่ ก็วางก้ามเป็นเซียนเองเลย ดูคนโน้น สวดคนนี้ ตีเก๊แม่งทุกองค์  บางคนแก่จนหัวหงอกแล้วก็มี สนามพระบนห้างนั่นแหละเยอะที่สุด บางคนขนาดอยากขึ้นชั้นขอเป็นคนรับพระงานประกวด  ทั้งๆที่ตัวเองดูพระยังไม่เป็นสัปรดหมาแดก พระแท้ที่คนเขาส่งประกวดมาแทบทุกงาน  ด้วยความซวยดันไปเจอไอ้บ้าเด็กคนนี้ที่สมัยก่อนเขาเรียกพวกผีสนามเป็นคนรับพระเข้า  ก็ด้วยความโง่ดูพระไม่ขาด ไปตีพระเขาเก๊ไม่ยอมรับหน้าตาเฉย ก็แทบหน้าตาแหกด้วยด้ามปืนที่ลูกน้องเจ้าของพระมันจะตบเอาแหละครับ เดือดร้อนถึงเจ้าของงานต้องมาไกล่เกลี่ย

ที่เขียนมานี่ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ เล่ากันสนุกๆ ถึงความโง่เขลาของพวกเสี้ยนพระแค่นั้นเอง  ความจริงสมัยนี้เด็กรุ่นใหม่ๆ ก็ดูพระกันเก่งๆหลายต่อหลายคนมาก ส่วนใหญ่จะมีอาจารย์สั่งสอนมาดี  ที่เก่งเองตามธรรมชาติน้อยครับ แบบนั้นต้องใจรัก เงินถึง ซื้อแต่พระแท้ๆเท่านั้นมาดู ชนิดนี้ก็เก่งเร็วแต่มีน้อยคน  แต่พวกนี้ส่วนใหญ่จะคมในฝักไม่ค่อยโฉ่งฉ่าง ยกเว้นพวกดังชนิดขึ้นหิ้งเท่านั้น  แต่เขาก็ไม่มาตีพระมั่ว ผิดๆ ถูกๆ อย่างที่เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับผม และเชื่อว่าเกิดกับเพื่อนๆอีกหลายๆคน  แล้วแบบนี้จะทำอย่างไรเล่าครับผู้ที่ดูแลพื้นที่ ดูแลสนามจะปล่อยให้มันเกิดซ้ำแล้วซ้ำเล่าโดยไม่คิดแก้ไขเลยหรือ  สมัยนี้น่ะ เพจขายพระจาก fb น่ะเปิดกันแทบไม่เว้นแต่ละวัน ได้เสียเร็วด้วย  ที่เขามาลงพระ ลงประมูลกันในเว็บพระนี้ ส่วนใหญ่เขาก็มีเว็บส่วนตัว หรือเพจส่วนตัวของเขาทั้งนั้น  แต่ที่นี่เป็นที่ๆพวกเขาเคยอยู่ ความสนิทชิดเชื้อ เหมือนคนเคยคบหา เหมือนเป็นบ้านหลีงแรกๆ ที่เขาเคยอยู่อาศัยกันมา แต่หากเจอเหตุการณ์สั่วๆแบบนี้บ่อยเข้าชนิดไร้มาตรฐาน ความระอา ความเบื่อ ก็คงต้องจากไปเหมือนอีกหลายๆคนที่เขาเดินจากไปโดยไม่หวนกลับมาอีกเลย  ก็ฝากให้คนที่มีส่วนเกี่ยวข้องไปคิดดูเอาก็แล้วกัน...ครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 08 ก.พ. 2564 - 22:46.05