ปิดประมูลแล้วโอนเงินทันที แต่ไม่ได้รับพระ บอกว่าพระขายไปแล้ว แถมยังโดนด่าว้าไร้ธรรม ใน FEEDBACKเฉยๆ - webpra

หัวข้อ: ปิดประมูลแล้วโอนเงินทันที แต่ไม่ได้รับพระ บอกว่าพระขายไปแล้ว แถมยังโดนด่าว้าไร้ธรรม ใน FEEDBACKเฉยๆ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ปิดประมูลแล้วโอนเงินทันที แต่ไม่ได้รับพระ บอกว่าพระขายไปแล้ว แถมยังโดนด่าว้าไร้ธรรม ใน FEEDBACKเฉยๆ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
คนหลังเขา
ตั้ง: 37 ตอบ: 56
คะแนน: 5
ร้านค้า:
รายละเอียด

ผมได้ประมูลพระเครื่องและชนะประมูลกะทู้นี้ https://www.web-pra.com/auction/show/12832278 และได้ทำงานโอนและแจ้งทันทีหลังปิดประมุล แต่ไม่ได้รับพระ เพราะ prachitnum เจ้าของรายการประมูลบอกว่าไม่มีพระแล้ว ขายนอกเว็ปไปแล้ว ต้องขอคืนเงิน ผมก็เลยให้คำติไปตามกฏ แต่ คุณ prachitnum กลับให้ Feedback ว่าไร้ธรรมในคำเฉยๆกลับมา ซึ่งทำให้มีผลต่อคะแนนผมเหมือนกัน แบบนี้ยุติธรรมหรือครับ  ขอสอบถามทาง wep ว่าแก้ไขคำเฉยๆให้ผมได้ไหมครับ ผมไม่ไดทำผิดอะไร ปิดแล้วก็โอนทันที https://www.web-pra.com/feedback/list/25354?page=1 ขอบคุณครับ 

ปิดประมูลแล้วโอนเงินทันที แต่ไม่ได้รับพระ บอกว่าพระขายไปแล้ว แถมยังโดนด่าว้าไร้ธรรม ใน FEEDBACKเฉยๆ ปิดประมูลแล้วโอนเงินทันที แต่ไม่ได้รับพระ บอกว่าพระขายไปแล้ว แถมยังโดนด่าว้าไร้ธรรม ใน FEEDBACKเฉยๆ
โพสต์เมื่อ อ. - 02 มิ.ย. 2563 - 18:33.42
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
คนหลังเขา
ร้านค้า:
รายละเอียด

...

โพสต์เมื่อ อ. - 02 มิ.ย. 2563 - 18:36.36
ความคิดเห็นที่ 2:
คนหลังเขา
ร้านค้า:
รายละเอียด

...ขอบคุณมากนะครับที่แก้ไขให้ครับ แต่ไม่ควรแก้ไขให้คำติที่ผมให้กับ ท่านสมาชิก prachitnum ผู้ตั้งประมูลนะครับ เพราะท่านนี้เอาพระที่ผมชนะประมูลไปขายให้คนอื่น เพราะได้ราคาดีกว่าครับ เพราะพระรุ่นนี้มีประสบการในช้วงนี้ราคาจึงขึ้นจากหลักร้อยไปหลักพัน ตอนที่ผมโอนเงินไปให้พระองค์นี้ก็ยังอยู่ที่เขา และกำลังจะส่งให้ท่านที่ให้ราคามากกว่าและนอกกระดานประมูล ในวันถัดไป เพราะเขาเป็นคนโทรมาเคลียร์จะเพิ่มเงินให้ผม เพื่อจะไม่ต้องส่งพระให้ผม แต่ผมไม่เอา แล้วพระก็ยังอยู่ที่เขา สังเกตุได้จากการหลุดปากของเขา และข้อความที่ตอบรับการโอนเงิน ว่าจะส่งพระให้ผมพรุ่งนี้ เพราะเขาเข้าใจว่าผมเป็น จุ๊ก อุบล คนที่ซื้อและให้ราคาดีกว่าผมซึ่งชนะประมูลในกระดาน ในข้อความที่1 สังเกตุจากคำที่เขาด่าว่าผมใน ฟิตแบคก็ได้ครับ คำนี้ครับ (เข้าใจอยากจริงๆ ถ้าเป็นคนที่มีเป็นธรรมหน่อยก็ต้องเข้าใจ อ้างแต่ข้อความ1ผมตอบกลับเพราะเข้าใจว่าคนเดียวกันที่ขายไป ) สมาชิกท่านนี้ถือว่าผิดระเบียบการประมูลของเวป และไม่รักษากติกาการประมูลอีกด้วย แถมยังไม่ยอมรับ คำติที่ผมให้ไป และยังมาด่าผมในฟิตแบคอีกด้วย การกระทำแบบนีไม่ควรได้รับกายกเลิกคำติที่ผมให้ไปนะครับ ทำผิดแล้วไม่ยอมรับ แถมโยนความผิดมาให้ผม ซึงทำถูกกติกาของเวปอีก ทางเวปจึงไม่ควรยกเลิกคำคิในคามผิดที่เขาทำนะครับ ขอให้ทางเวปพิจราณาด้วยนะครับ ไม่เช่นนั้นคนแบบนี้ก็จะไม่รักษากติกาของเวป พระมีคนเคาะและชนะประมูลแล้ว ก็เอาไปขายให้กับคนอืี่นที่ไม่ใช่ผู้ชนะประมูลก็ได้เพราะได้ราคาดีกว่านะครับ ขอบคุณมากครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 03 มิ.ย. 2563 - 17:46.58
ความคิดเห็นที่ 3:
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38273
คะแนน: 1264
รายละเอียด
คนหลังเขา:

...ขอบคุณมากนะครับที่แก้ไขให้ครับ แต่ไม่ควรแก้ไขให้คำติที่ผมให้กับ ท่านสมาชิก prachitnum ผู้ตั้งประมูลนะครับ เพราะท่านนี้เอาพระที่ผมชนะประมูลไปขายให้คนอื่น เพราะได้ราคาดีกว่าครับ เพราะพระรุ่นนี้มีประสบการในช้วงนี้ราคาจึงขึ้นจากหลักร้อยไปหลักพัน ตอนที่ผมโอนเงินไปให้พระองค์นี้ก็ยังอยู่ที่เขา และกำลังจะส่งให้ท่านที่ให้ราคามากกว่าและนอกกระดานประมูล ในวันถัดไป เพราะเขาเป็นคนโทรมาเคลียร์จะเพิ่มเงินให้ผม เพื่อจะไม่ต้องส่งพระให้ผม แต่ผมไม่เอา แล้วพระก็ยังอยู่ที่เขา สังเกตุได้จากการหลุดปากของเขา และข้อความที่ตอบรับการโอนเงิน ว่าจะส่งพระให้ผมพรุ่งนี้ เพราะเขาเข้าใจว่าผมเป็น จุ๊ก อุบล คนที่ซื้อและให้ราคาดีกว่าผมซึ่งชนะประมูลในกระดาน ในข้อความที่1 สังเกตุจากคำที่เขาด่าว่าผมใน ฟิตแบคก็ได้ครับ คำนี้ครับ (เข้าใจอยากจริงๆ ถ้าเป็นคนที่มีเป็นธรรมหน่อยก็ต้องเข้าใจ อ้างแต่ข้อความ1ผมตอบกลับเพราะเข้าใจว่าคนเดียวกันที่ขายไป ) สมาชิกท่านนี้ถือว่าผิดระเบียบการประมูลของเวป และไม่รักษากติกาการประมูลอีกด้วย แถมยังไม่ยอมรับ คำติที่ผมให้ไป และยังมาด่าผมในฟิตแบคอีกด้วย การกระทำแบบนีไม่ควรได้รับกายกเลิกคำติที่ผมให้ไปนะครับ ทำผิดแล้วไม่ยอมรับ แถมโยนความผิดมาให้ผม ซึงทำถูกกติกาของเวปอีก ทางเวปจึงไม่ควรยกเลิกคำคิในคามผิดที่เขาทำนะครับ ขอให้ทางเวปพิจราณาด้วยนะครับ ไม่เช่นนั้นคนแบบนี้ก็จะไม่รักษากติกาของเวป พระมีคนเคาะและชนะประมูลแล้ว ก็เอาไปขายให้กับคนอืี่นที่ไม่ใช่ผู้ชนะประมูลก็ได้เพราะได้ราคาดีกว่านะครับ ขอบคุณมากครับ

ทางผู้ขาย ได้ใช้สิทธิ์ 50 feedback ย้ายคำติ 1 คำติ   

ซึ่งทางทีมงานได้ให้สิทธิ์สมาชิกแต่ละท่าน สามารถใช้ได้ 3 ครั้ง  ครับ   

โพสต์เมื่อ ศ. - 05 มิ.ย. 2563 - 23:37.50