เข้ามาเยี่ยมเยียนเพื่อนๆครับ - webpra

หัวข้อ: เข้ามาเยี่ยมเยียนเพื่อนๆครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เข้ามาเยี่ยมเยียนเพื่อนๆครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
onepeer
ตั้ง: 59 ตอบ: 1696
คะแนน: 306
ร้านค้า:
รายละเอียด

สบายดี....บ๊อออ.....เพื่อนๆเก่าทุกๆท่าน เข้าไปเยี่ยมเยียนหน้าบ้าน...เอ๊ย  หน้าร้านของแต่ละท่าน หวังจะไปเก็บของถูกๆมาประดับตู้มั่ง...แหะ...แหะ...เป็นงง  ฝุ่นจับเพียบเลย  แสดงว่าไม่เข้าร้านมาหลายปีแล้วซินะครับ  สงสัยว่ารวยแล้วเลิกหรือเปล่า  หรือไปปักหลักทำมาหารับประทานที่ไหน  ก็ช่วยเขียนป้ายแปะหน้าร้านไว้มั่งก็ดี  เผื่อจะได้ตามไปแย่งหากิน  เอ๊ย มะช่าย  ตามไปอุดหนุนอ่ะคร้าบบบ  ส่งข่าวคราวกันบ้างเด้อ  ส่วนผมก็แอบๆแวะเข้ามาส่องมาดูบ้างแต่ไม่บ่อยนัก เพราะคอยคลำกระเป๋าดูก่อนว่าตุงพอหรือเปล่า  เพราะดันเผลอกดปุ๊บแดงปั๊บ  ไม่มีตังค์จ่ายเค้าละก็ยุ่งตาย..แหน่....อิ..อิ..

ถ้าผ่านมาเห็นข้อความที่เขียนเอาไว้นี่ก็แวะลงมาทักทายกันมั่งนะครับ  จะได้เช็คยอดว่ายังอยู่ครบหน้าครบตา  สบายดีกันทุกๆคน  ก็ฝากสวัสดีถึงท่านทีมงาน Web Pra  ทุกๆท่าน ขอให้มีความสุข ความเจริญ  มีลูกค้าเข้ามาใช้บริการมากๆ  โฆษณาเข้ามาเยอะๆ เฮงๆๆๆ  รวยๆๆๆ  ตลอดปี และตลอดไป 

วันปีย์    เจ้าเก่า  ครับผม

โพสต์เมื่อ อา. - 01 ก.ย. 2562 - 17:52.13
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
onepeer
ร้านค้า:
รายละเอียด

เหอๆๆๆๆ  ไปเหยียบตาปลาใครเข้าให้แล้วอะดิ  เลยให้ติดลบซะงั้น  ไม่มีน้ำใจนักเลงเลย คิดจะเป็นนักเลงพระ ก็ต้องใจนักเลงพอตัว ชนิดลอบกัดเขาข้างหลังวิสัยผู้ชายเขาไม่ทำกันหรอก พอจะรู้นะว่าใคร มีไม่กี่คนหรอกหน้าใหม่ทั้งนั้น  ก็คงสาเหตุมาจากเรื่องประมูลแหละ  คงเคืองที่มีคนประมูลตัดหน้าไปมั้ง  แสดงว่าไม่เข้าใจระบบการประมูลของที่นี่เลย ในเมื่อพระยังไม่ปิดการประมูลให้คุณเคาะแดงไปแล้ว คนอื่นเค้าก็มีสิทธิประมูลต่อ คือถ้าคุณจะสู้ ก็ประมูลแข่งกับเค้าไป  ถ้าไม่สู้คนอื่นเขาก็ได้พระไป  มาเคืองอะไร  ผมยังโดนบ่อยไป  เผลอแป๊บเดียวมัวเคาะองค์อื่น  เพื่อนเคาะต่อเอาไปซะแล้ว  มันเป็นเรื่องธรรมดาๆ  เป็นสีสันของการประมูลซะด้วยซ้ำ  ที่อื่นไม่รู้เพราะไม่เคยเข้าไปดู อยู่แต่ที่นี่ตั้งแต่พวกคุณยังเป็นวุ้นมั้ง  งานมากก็ถอยห่างไม่ค่อยได้เข้ามา  ถ้าว่างก็เข้ามา ไม่ใช่เด็กใหม่นะครับสืบประวัติดูได้ ทั้งในสนามพระ  ทั้งนอกสนามพระ ไม่ว่า วัดราชนัดดา  ท่าพระจันทร์  หรือแม้แต่วัดมหาธาตุ  

ก็ไม่ว่ากันอยากกดติดลบ ก็กดไป  คนเดียวกดได้ก็แค่ครั้งเดียวต่อหน้าเดียว คะแนนบวกผมแยะ ได้มาจากผลงานที่เพื่อนเก่าๆให้เอาไว้ทั้งนั้น  ทำคุณ  ทำประโยชน์ให้เขา  เขากดบวกตอบแทน   ขอฝากเรื่องนี้กับ  ท่าน  Web Master  ด้วยนะครับ  ท่านก็คงรู้ว่าใครที่ชอบกัดลับหลังแบบนี้  ช่วยกรุณาเตือนๆหน่อย  พระที่ผมประมูลได้ ก็บอกตรงๆเลยว่าไม่ได้เอาไปขายกิน  แค่เอามาส่องดูเล่น  แล้วก็ใส่ตู้โชว์ไว้เท่านั้นถ้าเก๊ก็ทิ้ง  อายุผมปูนนี้แล้วไม่เดือดร้อนเรื่องเงินแล้ว  แค่เข้ามาทักทายเพื่อนเก่า  แล้วก็มาสนุกๆกับการประมูลก็เท่านั้น

วันปีย์ ครับผม

โพสต์เมื่อ พ. - 11 ก.ย. 2562 - 00:16.20
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
บอยบอล
ตั้ง: 121 ตอบ: 1765
คะแนน: 210
รายละเอียด

ผมนี่ login เข้ามากด+ ให้เลยครับ :)

ช่วงที่ผ่านมาซบเซา และน่าจะเป็นแบบนี้ (และหนักหนากว่านี้) ไปอีกหลายปี ยังไงขอให้ได้พระที่ถูกใจ ถูกราคากันทุกคนนะครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 21 ก.ย. 2562 - 09:13.55
ความคิดเห็นที่ 3:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
onepeer
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอบคุณ คุณ บอย พิจิตร มากครับ  ที่แวะมาทักทาย ไม่ทราบว่าสบายดีหรือเปล่า  เพื่อนเก่าๆ หายเงียบหมด สงสัยว่าคงรวยแล้วเลิก

ว่างๆไม่มีอะไรทำก็เข้ามาเคาะไปเรื่อยเปื่อยอะครับ  ให้กระดานคึกคักหน่อย  อย่างว่าละครับช่วงนี้ก็เงียบพอสมควร ตลาดนอกไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง

ไม่ได้เข้าไปทักทายนานแล้ว  สงสัยจะกลับบ้านเก่าไปหลายคน มีแต่รุ่นใหม่ๆก็ไม่ค่อยคุ้น  จะเช่าจะหาข้างนอกก็ไม่เหมือนในเว็บ  เพราะเว็บท่านการันตีให้อยู่แล้ว  แต่สำหรับผมคนที่ตั้งประมูลก็ไม่ต้องกังวลครับ  หากผิดพลาดอย่างไร  ผมก็เก็บเอาไว้ดูเล่นเท่านั้น  ขาย่อยๆเปิดหลักสิบ หลักร้อยที่เห็นๆก็คงพออยู่ได้  ส่วนขาใหญ่ของแพงๆ  คงต้องเข็นกันนานละครับ  แต่  อิ อิ ถ้าลดราคามาสักนิดน่าจะฉลุย  แฮ่ๆ  ผมว่านะ

ก็ขอให้มีความสุข เฮงๆ  ขายดีทุกๆท่านนะครับ จะพยายามอุดหนุน  แต่ก็ต้องเข้าตาหน่อย  แบบซื้อมากองเอาไว้มากๆก้ไม่ไหวเหมือนกัน

เพื่อนเก่าๆแวะผ่านมาก็เข้ามักมายคุยกันมั่งนะครับ  สาบานว่าจะไม่ยืมตังค์หรอกครับผม

โพสต์เมื่อ จ. - 23 ก.ย. 2562 - 19:42.32
ความคิดเห็นที่ 4:
บอยบอล
ตั้ง: 121 ตอบ: 1765
คะแนน: 210
รายละเอียด

onepeer:

ขอบคุณ คุณ บอย พิจิตร มากครับ  ที่แวะมาทักทาย ไม่ทราบว่าสบายดีหรือเปล่า  เพื่อนเก่าๆ หายเงียบหมด สงสัยว่าคงรวยแล้วเลิก

ว่างๆไม่มีอะไรทำก็เข้ามาเคาะไปเรื่อยเปื่อยอะครับ  ให้กระดานคึกคักหน่อย  อย่างว่าละครับช่วงนี้ก็เงียบพอสมควร ตลาดนอกไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง

ไม่ได้เข้าไปทักทายนานแล้ว  สงสัยจะกลับบ้านเก่าไปหลายคน มีแต่รุ่นใหม่ๆก็ไม่ค่อยคุ้น  จะเช่าจะหาข้างนอกก็ไม่เหมือนในเว็บ  เพราะเว็บท่านการันตีให้อยู่แล้ว  แต่สำหรับผมคนที่ตั้งประมูลก็ไม่ต้องกังวลครับ  หากผิดพลาดอย่างไร  ผมก็เก็บเอาไว้ดูเล่นเท่านั้น  ขาย่อยๆเปิดหลักสิบ หลักร้อยที่เห็นๆก็คงพออยู่ได้  ส่วนขาใหญ่ของแพงๆ  คงต้องเข็นกันนานละครับ  แต่  อิ อิ ถ้าลดราคามาสักนิดน่าจะฉลุย  แฮ่ๆ  ผมว่านะ

ก็ขอให้มีความสุข เฮงๆ  ขายดีทุกๆท่านนะครับ จะพยายามอุดหนุน  แต่ก็ต้องเข้าตาหน่อย  แบบซื้อมากองเอาไว้มากๆก้ไม่ไหวเหมือนกัน

เพื่อนเก่าๆแวะผ่านมาก็เข้ามักมายคุยกันมั่งนะครับ  สาบานว่าจะไม่ยืมตังค์หรอกครับผม

เป็นมนุษย์เงินเดือนยังดีครับผม :)

โพสต์เมื่อ อา. - 19 ม.ค. 2563 - 19:38.40