กฏจัดส่งสินค้าภายใน 5 วัน หลังจากผู้ชนะประมูลโอนเงินให้ - webpra

หัวข้อ: กฏจัดส่งสินค้าภายใน 5 วัน หลังจากผู้ชนะประมูลโอนเงินให้

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

กฏจัดส่งสินค้าภายใน 5 วัน หลังจากผู้ชนะประมูลโอนเงินให้
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
1431jojo
ตั้ง: 140 ตอบ: 603
คะแนน: 107
ร้านค้า:
รายละเอียด

ช่วงนี้รู้สึกอึดอัดใจเอาเรื่่องเลยครับกับกฏจัดส่งสินค้าภายใน 5 วัน  พักหลังๆมานี่ปรากฏว่าผู้ชนะประมูลหลายๆท่านโอนเงินแล้วไม่แจ้งให้ทราบ ถ้าเป็นรายการที่ราคาไม่ซ้ำกันก็แล้วไปยังพอเช็คแล้วจัดส่งให้ได้ แต่ถ้าเป็นราคาซ้ำกันหลายๆรายการ ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน อย่างตอนนี้ผมมีรายการปิดประมูล 150 บาท 5 รายการ มีโอนมาแล้ว 1 ท่าน แต่ไม่มีการแจ้งการโอนให้ทราบว่าเป็นของท่านใดโอนมา แบบนี้จะถือว่ากฏจัดส่งสินค้าภายใน 5 วันเริ่มนับหรือยัง เพราะแม้ผู้ตั้งประมูลจะรู้ว่ามีการโอนเงินแต่ก็ไม่รู้ว่าจะส่งสินค้าให้ใคร สมาชิกหลายท่านตอนนี้ใช้ระบบข้อความไม่เป็น เอาFeedbackมาส่งข้อความ ล่าสุดเจอผู้ชนะประมูลใช้feedback ขอเลขบัญชี  แล้วก็มีอีกระบบที่อยากให้ทางเว็บช่วยเพิ่มให้ คือระบบข้อความควรจะแสดงให้ผู้ส่งสามารถตรวจเช็คได้ว่าผู้รับได้อ่านข้อความหรือเปล่าครับ แต่ยังไงผมว่าท่านพี่พระดีพระสวยปวดหัวมากกว่าผมแหละ 555

โพสต์เมื่อ ส. - 01 ธ.ค. 2561 - 19:19.14
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
1431jojo
ตั้ง: 140 ตอบ: 603
คะแนน: 107
ร้านค้า:
รายละเอียด

ดำเนินการส่งข้อความติดตามผู้ชนะประมูล 2 ท่าน ที่คาดว่าเป็นผู้ที่โอนเงินมาแล้วไม่แจ้ง ปรากฏว่าเวลาผ่านมาแล้ว 36 ชม.โดยประมาณจากที่ส่งข้อความไป เงียบกริบทั้ง 2 ท่าน ซึ่ง 2 ท่านนี้ 1 ท่านใช้FEEDBACK ขอเลขบัญชี  อีก 1 ท่านใช้FEEDBACK แจ้งเปลี่ยนที่อยู่จัดส่ง สรุปว่าก็ต้องรอกันต่อไป ถ้าครบ 3 วันก็คงต้องเริ่มโทรตามกันล่ะครับ ก็ฝากไปยังเพื่อนๆสมาชิกที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ก็อย่าลืมแจ้งข้อความโอนเงินให้ผู้ตั้งประมูลทราบกันด้วยนะครับ

เพื่อผลประโยชน์ให้เพื่อนๆได้รับพระเร็วขึ้น  และช่วยลดความดันของผู้ตั้งประมูลทั้งหลายโดยเฉพาะท่านพี่พระดีพระสวยด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 03 ธ.ค. 2561 - 18:46.26