เช่าพระคืน - webpra

หัวข้อ: เช่าพระคืน

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เช่าพระคืน
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
วิทยาพร
ตั้ง: 2 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

อยากสอบถามทุกๆท่านค่ะ ถ้าหลานเราเอาพระเราไปปล่อยที่ศูนพระเครื่อง เราสามารถไปเช่าคืนได้ใหม แล้วเราต้องแจ้งความหรือป่าวคะ ขอบคุณทุกๆท่านคะ

โพสต์เมื่อ อ. - 09 ต.ค. 2561 - 09:44.29
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ยอดชาย
ตั้ง: 66 ตอบ: 118
คะแนน: 14
ร้านค้า:
รายละเอียด

กรณีนี้ ถ้าคุณสามารถคุยกับร้านพระเครื่องนั้น แบบตกลงกันได้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ คือถ้าโชคดีพระเครื่องของคุณยังอยู่ที่ร้านและเจ้าของร้านเป็นคนนิสัยดี น่าจะไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าร้านพระเครื่องนั้นไม่ยอมคืน ทั้งทั้งที่ชี้แจงเหตุผลไปแล้ว ก็ต้องอ้างตามกฎหมายให้เจ้าของร้านพระเครื่องนั้นฟังว่า  ไม่งั้นคงต้องแจ้งความ เพื่อให้ตำรวจช่วยดำเนินการให้ (ควรเป็นสน.ในพื้นที่เหตุ) ก็อาจมีการไกล่เกลี่ยยอมความกันภายหลังได้  แต่ก็เท่ากับว่าหลานของคุณจะโดนข้อหาขโมยทรัพย์สินส่วนบุคคลไปได้ครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 09 ต.ค. 2561 - 10:45.07