ขอรบกวนสอบถาม พระของขวัญ ปากน้ำ รุ่น 3 พิมพ์ลึก องค์นี้แท้ไหมครับ - webpra

หัวข้อ: ขอรบกวนสอบถาม พระของขวัญ ปากน้ำ รุ่น 3 พิมพ์ลึก องค์นี้แท้ไหมครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ขอรบกวนสอบถาม พระของขวัญ ปากน้ำ รุ่น 3 พิมพ์ลึก องค์นี้แท้ไหมครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
myOle
myOle (2) 223.27.229.4
ตั้ง: 1 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

ขอรบกวนทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ 

ขอรบกวนสอบถาม พระของขวัญ ปากน้ำ รุ่น 3 พิมพ์ลึก องค์นี้แท้ไหมครับ ขอรบกวนสอบถาม พระของขวัญ ปากน้ำ รุ่น 3 พิมพ์ลึก องค์นี้แท้ไหมครับ
โพสต์เมื่อ จ. - 06 พ.ย. 2560 - 16:05.04
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
segsun
ตั้ง: 11 ตอบ: 41
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

มีความเก่าเป็นธรรมชาติดี  ผมให้แท้  70 % ขึ้น...ลองฟังผู้รุ้ท่านอื่นด้วย...

โพสต์เมื่อ พ. - 31 ต.ค. 2561 - 14:47.09
ความคิดเห็นที่ 2:
onepeer
ตั้ง: 59 ตอบ: 1696
คะแนน: 306
ร้านค้า:
รายละเอียด

ผมดูพระองค์นี้แล้ว มีความสงสัยขึ้นมาทันที ลักษณะของการสึกของเนื้อพระเหมือนจงใจที่จะกระทำให้เลอะเลือนเหมือนปิดบังตำหนิ  ซึ่งพระรุ่นนี้เนื้อเป็นผงน้ำมัน ซึ่งหลวงพ่อสดท่านได้แก้ไขเนื้อจากรุ่นแรกหรือรุ่น 1 ที่ถูกน้ำหรือเหงื่อหมักหมมกันนานๆ เนื้อพระจะยุ่ยละลาย มาเป็นเนื้อน้ำมันที่ทนต่อน้ำหรือเหงื่อได้เป็นอย่างดี  ถ้าเละขนาดนี้น่าจะเละทั้งองค์ไปแล้ว  พิมพ์ทรงดูเพี้ยนๆพิกลจากเค้าโครงที่พอเห็นอยู่บ้าง  ยิ่งดูยันต์ด้านหลังก็ฟันธงได้ทันทีว่า  ไม่ดีครับ  เพราะยันต์เพี้ยนผิดจากของจริงมาก  ก็ต้องขออภัยที่เป็นความเห็นส่วนตัว  ถ้าไม่ตรงกับความคิดของท่านใดก็ขออภัยด้วย  เพราะกระดานสอบถามพระนั้น  จะให้อิสระในความคิดของผู้ตอบ  ซึ่งก็อาจจะมีทั้งตอบผิด หรือถูก  เจ้าของพระที่เข้ามาถาม ก็ต้องใช้วิจารณญาณเอาเองละครับผม

โพสต์เมื่อ จ. - 02 ก.ย. 2562 - 21:58.28