พระแก้วมรกตหลังยันต์ - webpra

หัวข้อ: พระแก้วมรกตหลังยันต์

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระแก้วมรกตหลังยันต์
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
manit09
ตั้ง: 1 ตอบ: 2
คะแนน: 0
รายละเอียด

เคยเห็นแต่หลังเสือ องค์นี้เป็นหลังยันต์ 

พบที่เพดานโบสถ์ วัดเนินพระ ปี 2550

เขียนกระดาษกำกับไว้ว่า เป็น พระแก้วมรกต เจ้าคุณนร ฝากไว้ ปี 2512

ซึ่งทางวัดได้เปิดให้บูชา และหมดไปภายในเวลาไม่นาน (จริง ๆ มีพระหลายพิมพ์ทรง

หลายหลวงพ่อ แต่ละพิมพ์จะมีกระดาษเขียนกำกับไว้ จะเป็นพระปี 1 กว่า ๆ ทั้งนั้น

ซึ่งก็มีทั้งหลวงปู่โต๊ะ หลวงปู่ทิม ปลุกเสก ประมาณนี้ครับ)

จึงขอนำ พระสมเด็จพระแก้วมรกต พิมพ์นี้ มาสอบถาม ครับ

ขอบคุณครับ

พระแก้วมรกตหลังยันต์ พระแก้วมรกตหลังยันต์
โพสต์เมื่อ พ. - 26 ก.ค. 2560 - 02:20.15
ยังไม่มีความคิดเห็น