เนื้อเหรียญลูกเสือ พ.ศ.2519 หลวงปู่สี ฉันทสิริ - webpra

หัวข้อ: เนื้อเหรียญลูกเสือ พ.ศ.2519 หลวงปู่สี ฉันทสิริ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เนื้อเหรียญลูกเสือ พ.ศ.2519 หลวงปู่สี ฉันทสิริ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
u-1-1
u-1-1
ตั้ง: 0 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

ผมใช้ข้อมูลในทำเนียบฯอ้างอิงในการเชาพระ และข้อมูลเหรียญลูกเสือ พ.ศ.2519 ของหลวงปู่สี ฉันทสิริ วัดเชาถ้ำบุญนาค ระบุว่า "มีอัลปาก้า เพียงอย่างเดียว"

แต่เท่าที่เห็นมีให้เช่า จะเป็นเนื้อทองแดง ชุบนิเกิล ซะมากกว่า จึงพยายามหาข้อมูลเพิ่ม ก็ยังพบว่าหลายๆแหล่งแจ้งว่าเป็นเนื้อทองแดง ชุบนิเกิล เพียงอย่างเดียวครับ

จึงขอรบกวนให้ช่วยยืนยันด้วยครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 21 ธ.ค. 2558 - 12:17.58
ยังไม่มีความคิดเห็น