แจ้งปัญหาการใช้งานร้านค้า+ขอเพิ่มยูนิต - webpra

หัวข้อ: แจ้งปัญหาการใช้งานร้านค้า+ขอเพิ่มยูนิต

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

แจ้งปัญหาการใช้งานร้านค้า+ขอเพิ่มยูนิต
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
thamapalo
ตั้ง: 18 ตอบ: 4
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

เรียน เวปมาสเตอร์

เนื่องจากผมพบว่า เมื่อโพสรูปในรายการพระแล้ว แต่ต้องการจะเปลี่ยนรูปหรือมีการแก้ไขรูปภาพใหม่แล้ว ไม่สามารถที่จะลบรูปเก่าได้ หรือลบได้แต่เมื่อ browse รูปใหม่เข้าไป เมื่อบันทึกเสร็จรูปที่แสดงกลับเป็นรูปเดิมนะครับ รบกวนทางเวปมาสเตอร์ตรวจสอบด้วยนะครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 23 มิ.ย. 2552 - 12:03.32
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
webmaster1
ตั้ง: 11 ตอบ: 639
คะแนน: 30
รายละเอียด
thamapalo:

เรียน เวปมาสเตอร์

เนื่องจากผมพบว่า เมื่อโพสรูปในรายการพระแล้ว แต่ต้องการจะเปลี่ยนรูปหรือมีการแก้ไขรูปภาพใหม่แล้ว ไม่สามารถที่จะลบรูปเก่าได้ หรือลบได้แต่เมื่อ browse รูปใหม่เข้าไป เมื่อบันทึกเสร็จรูปที่แสดงกลับเป็นรูปเดิมนะครับ รบกวนทางเวปมาสเตอร์ตรวจสอบด้วยนะครับ

การอัพโหลดรูปแล้ว ต้องการแก้ไขจะอัพโหลดรูปใหม่แทนที่นั้น ให้กดปุ่มอัพโหลดใหม่ได้เลยโดยไม่ต้องไปลบรูปเก่า.......

หลังจากอัพโหลดรูปใหม่เข้ามาแล้ว เมื่อกดปุ่มบันทึกเสร็จรูปก็ยังคงเป็นรูปเดิมดังที่เห็น ถ้ากด refrehs จึงจะเป็นรูปภาพใหม่ขึ้นแทน..ในขั้นตอนนี้จะเลือกกดหรือไม่สุดแท้แต่.....

เพราะว่าระบบได้ทำการบันทึกข้อมูลให้เรียบร้อยแล้ว.....

คุณ thamapalo เรื่องชื่อร้านค้าออนไลน์ของคุณนั้น...Navabuddha/นวะพุทธา

มีตัวอักษรติดกันยาวเกินไป จึงส่งผลให้ตัวอักษรล้นกรอบ แลดูไม่สวยงาม แต่สามารถแก้ไขชื่อร้านค้าได้ที่ ข้อมูล ในร้านค้า

โดยการ เว้นวรรคแทน /  .... Navabuddha นวะพุทธา

โพสต์เมื่อ อ. - 23 มิ.ย. 2552 - 14:39.14
แก้ไขล่าสุดเมื่อ อ. - 23 มิ.ย. 2552 - 19:33.14 โดย webmaster1